Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปญี่ปุ่นครั้งแรก ขอคำแนะด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะไปสัมนาช่วงต้นเดือนกันยาค่ะ วีซ่าเราผ่านแล้ว
ซึ่งจะสนามบินฮาเนดะ ช่วงเช้าวันอังคารแล้วต่อเครื่องไปโยนาโกะช่วงเย็นค่ะ
กลับมานอนที่โตเกียว อีกทีวันศุกร์ 1 คืน แล้วบินกลับไทยวันเสาร์ประมาณ เที่ยงคืน ค่ะ

1.ช่วงนั้นสภาพอากาศเป็นอย่างไรค่ะ
2.สถานที่น่าเที่ยวใน โตเกียวที่สามารถไปได้นั้นเวลาอันจำกัดของเรา
3.ที่โยนาโกะมีที่น่าสนใจมั้ย (เผื่อประชุมเสร็จมีเวลาช่วงเย็นๆจะได้ไป)
4.รถไฟในโตเกียว เราจะต้องซื้อบัตรเป็นประเภทไหนค่ะ แค่เห็นแผนที่รถไฟฟ้าแล้วงงมาก เพราะเราจะต้องเที่ยวเองตั้งแต่วันศุกร์กลางคืนที่กลับมาจากโยนาโกะ อีกทั้งเราก็เป็นผู้โชคดีที่ มาถึงวันแรก ลงที่อาเนดะคนเดียว แล้วเจ้านายบอกว่าให้นั่งMono rail มาเองไปลงสถานีฮามามะซึโช นายที่อยู่โน้นจะมารอรับที่นั่น แต่ก็แอบกังวล กลัวหลง เพราะคนอื่นๆเค้าไปลงนาริตะกันหมด  เคยไปสิงคโปร์รถไฟเค้านั่งง่ายมาก พอมากเจอรถไฟในโตเกียวแล้วตาลายค่ะ

ที่พัก
โตเกียวเราพักที่ โรงแรมชินกาว่า ส่วน โยนาโกะ พักที่ โรงแรมวอชิงตัน

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 55 19:44:48

จากคุณ : Green Tea Matcha Frappe
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 55 19:38:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com