Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** เที่ยวญี่ปุ่น ครั้งแรกด้วยตัวเอง แบบมึนๆ /// Part 1 : Hakodate & Sapporo ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ.ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าไม่เคยรีวิวมาก่อน ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยนะคะ. เข้าเรื่องดีกว่า คือ อยากไปเที่ยวค่ะไม่เคยไปประเทศไหนมาก่อนเลย จนเก็บเงินได้พอสมควรและตัดสินใจไปญี่ปุ่นครั้งแรกในชีวิต จากการได้อ่านรีวิวในห้องนี้เยอะค่ะ และหาข้อมลูจากที่ต่างๆ จนมาสรุปที่ไปลุยเองเลยดีกว่า ได้มีเวลาเตรียมตัวก่อนเดินทางเกือบ 6 เดือน .ไปทั้งหมด 9 วัน 9 คืน ตั้งแต่ 22 มิถุนายน ถึง 1 กรกฎาคม.......ไปกันเองสองสาวค่ะ โดยเราอยากไปดูวัด สถานที่เก่าๆสวยๆ แต่อีกสาวอยากไปดูดอกไม้ เลยมีการเดินทางจากเหนือลงใต้เลยค่ะ โดยเริ่มเดินทาง จากสนามบินสุวรรณภูมิ  วันที่ 22 มิถุนา เวลา 22:10 โดยสายการบินไทย...... บรรยากาศในสนามบินตอนดึกๆ ไม่ค่อยมีคนเลยค่ะ ตั้งแต่เช็คอินและด่าน ตม. คนน้อยมาก เพราะวันก่อนหน้าที่เราจะไป มีข่าวเครื่องบินดีเลย์เยอะมากๆ สนามบินไฟดับและหอบังคับมีปัญหา จากข่าว. นึกว่าจะแย่แล้ว แต่ไม่มีปัญหาค่ะ เครื่องดีเลย์แค่ ครึ่งชี่วโมง..... (^_^)

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 55 23:42:10

จากคุณ : MOD_MOD
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 55 23:13:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com