Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ รีวิวการเที่ยวครั้งแรกของผมและเมีย... ณ ฟูราม่า จอมเทียน & Art in Paradise ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนเลยครับที่ก่อนหน้านี้มาคอยตอบคำถามให้ผมในหลายๆกระทู้ (ด้านล่างคือแค่บางส่วน)

จะพาเมียสุดที่รักไป Art in paradise พัทยา แนะนำที่พัก + การเดินทางทีครับ

แนะนำห้องพักที่พัทยาแบบวิวเห็นทะเลชัดๆ ไม่เกินคืนละ 2,500 บาทหน่อยครับ

สรุปกับเมียเรียบร้อยแล้วครับ ขอคำแนะนำครั้งสุดท้าย (พัทยา)

กระทู้นี้ไม่ได้ตั้งใจจะรีวิวโรงแรมหรือที่ไหนแต่อย่างใดนะครับ เจตนาคือแค่อยากจะมาเล่าสู่กันฟังมากกว่า สำหรับการเที่ยวครั้งแรกในชีวิตคู่ของผมกับเมีย (และเป็นครั้งแรกในชีวิตของผมที่เดินทางเที่ยวด้วยตัวเองด้วย)

ไม่รู้จะเรียบเรียงยังไงเหมือนกันนะครับ อาจจะยาวนิดนึง เอาเป็นว่าเพื่อนๆคนไหนอยู่บ้านว่างๆ ไม่รู้จะทำอะไร ก็ดูกระทู้ผมไปเล่นๆก็ได้ครับ 

ในการเที่ยวครั้งแรกนี้ ผมเลือกที่จะไปพัทยา เหตุผลก็ไม่มีอะไรมาก

1. ใกล้
2. ชอบทะเล

ก็เดินทางออกจากบ้านตั้งแต่ 8 โมงเช้าเลยครับ (ผมอยู่แถวปากน้ำ) ก็ไปถึงแยกบางนาตอน 8 โมงครึ่ง

ขึ้นรถตู้ที่อยู่แถวแยกบางนาแหละครับ แต่ว่าโดนไปปล่อยแถว walking street แล้วผมก็หารถต่อไปอีกที เพื่อไปลงที่หาดจอมเทียน

โพสต่อไปจะเริ่มโพสรูปแล้วครับ ใครว่างๆก็ติดตามกันได้เลย

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 55 12:47:08

จากคุณ : thaisoccergame
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 55 12:14:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com