Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รื้อฟื้น เที่ยว"หัวหิน" 4 วัน 3 คืน ด้วยสองเท้า และกระเป๋าเป้ (ไม่มีรถส่วนตัว ไม่เช่ารถ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ นี่เป็น Review แรกที่ตั้งใจจะทำลง Website Pantip
เพราะว่าตอนที่ตัดสินใจจะไปเที่ยวก็ได้ข้อมูลมาจากที่นี่เหมือนกัน ^^
ทำให้การเดินทางเป็นไปได้ด้วยดี แม้จะมีอุปสรรค มึนงง เล็กน้อย (555+) ..
ก็เลยอยากจะกลับมาทำ Review ให้ชาว Pantip ได้ดูกัน
ผิดพลาดอย่างไรขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ ติชมได้ทุกอย่าง

ที่ตั้งหัวกระทู้ว่า "รื้อฟื้น"
เพราะทริปเดินทางนี้เกิดขึ้นตั้งแต่เมื่อ วันที่ 5-8 พฤษภาคม 2555
เป็นเวลา 4 วัน 3 คืน แต่เพิ่งจะมาทำ Review เอาป่านนี้ ..
เนื่องจากช่วงนั้นยุ่งๆ แล้วพอนึกได้ก็เลยมาเรียบเรียง และมาทำ Review แบบ "จัดเต็ม" ครับ

======================
จุดประสงค์ของ Review

เหมาะสำหรับผู้ที่อยากไปเที่ยวหัวหิน และพื้นที่ใกล้เคียง
โดยเฉพาะคนที่ไม่มีรถส่วนตัว เนื่องจากผมก็ไปก็แบบไม่มีรถส่วนตัวเช่นกัน
เดินทางแบบรถสาธารณะอย่างเดียว ไม่ได้เช่ารถอะไรเที่ยว

ตรงกับ Concept หัวกระทู้ที่ว่า "สองเท้า กระเป๋าเป้"

ความเข้าใจเกี่ยวกับ Review

ผม Review ทั้งร้านอาหาร และสถานที่ รวมถึงพยายามทำ "แผนที่" ให้ดูด้วย
กระทู้อาจจะยาวไปหน่อย เพราะคัดภาพมาเยอะ โหลดโหดหน่อยครับ (216 ภาพ)
จะขอบคุณมากถ้าติดตามกันจนจบกระทู้นะครับ ^^

ที่พักที่ผมไปพักนั้นอยู่ในซอยตลาดโต้รุ่ง (หัวหินซอย 72) เลย
ดังนั้นเวลาไปไหนมาไหน ส่วนมากจะเริ่มจากตรงจุดนี้นะครับผม :)

กระทู้นี้เป็น Part 1 กลัวภาพจะเยอะไป .. เลยไปสร้าง Part 2 ไว้ด้วยครับ
จบ Part 1 แล้วติดตามกันต่อได้ Part 2 ครับ
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E12472900/E12472900.html

========================
Part 1 วันที่ 1 เริ่มเดินทาง
========================

ถึงเวลาแล้วก็ตามผมไปเลยครับ ..
เริ่มจากตื่นแต่เช้า ไปหัวลำโพง ครับ
แวะทานอะไรสักนิด เกาเหลาในศูนย์อาหารในนั้นล่ะครับ

ไม่อยากรีวิวเกาเหลามากครับข้ามๆกันไปก่อน .. ฮ่าๆ

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 55 21:40:20

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 55 21:39:36

จากคุณ : monio
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 55 18:37:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com