Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[สอบถาม] ไปเขาสก จังหวัดสุราษฯ ค่ะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีคำถามเพียบเลยค่ะ รบกวนผู้รู้บอกหน่อยนะคะ นั่งหาข้อมูลมา 2 วันแล้วท่าทางจะไปไม่รอด ขอตั้งกระทู้ถามค่ะ

ไปกันสองคน สามวัน สองคืนค่ะ

คำถามดูงี่เง่าต้องขอโทษด้วยค่ะ

1. ไปทัวร์แพงกว่าไปเองมากมั้ยคะ
2. ไปเอง จากสนามบินสุราษ ไปสันเขื่อนยังไงคะ
3. จากสันเขื่อนไปท่าเรือยังไงคะ มันเดินถึงมั้ย
4. พักแพไหนดีคะ คือที่อยากได้ คือห้องน้ำไม่ไกล มีพัดลม วิวสวย (จากที่หาข้อมูลมีที่ 500ไร่ ที่ตรงตามต้องการสุด มีที่อื่นอีกมั้ยคะ)
5. ถ้าไปเอง เมื่อถึงแพแล้วอยากไปเที่ยวถ้ำ ส่องสัตว์ต่อ จะทำไงคะ นั่งเรือลำที่มาส่งเราที่แพ หรือว่าทางแพจะจัดหาให้คะ
6. จากท่าเรือไป ภูผาและลำธาร ไปไงคะ
7. จากภูผาและลำธาร ไปพระธาตุไชยายังไงคะ
8. งบประมาณรวมแล้วเท่าไหร่คะ ไม่รวมค่าเครื่องบิน

ขอบคุณผู้ใจดีทุกๆท่านค่ะ

จากคุณ : DrEaMeComeTrue
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 55 20:19:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com