Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

------ ( เล่า ) ได้นั่งรถเวียนฟรี ดอนเมือง-สุวรรณภูมิ แล้ว ดีมากครับ !! ----- ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาพอดีอยู่รังสิต มีไฟลท์เช้าที่สุวรรณภูมิ เลยลองนั่งรถเมย์เวียนฟรี ดอนเมือง-สุวรรณภูมิ ครั้งแรกครับ

รอบแรกรถออกตี 5 ผมไปถึง ชั้นล่างสุดเลย มีรถเมย์จอดอยู่ และมีป้ายว่า shuttle bus สุวรรณภูมิ มีคนขับรถยืนรอข้างนอกอยู่

ขึ้นไปเวลาตี 5 พอดี ขึ้นไปบนรถ ไม่มีใครเลยครับ มีผมแค่คนเดียว ผมก็นึกในใจว่า คนเดียวเค้าจะรอให้คนมาอีกมั้ย ไม่งั้นไม่คุ้มแน่ๆ

ปรากฎว่า เค้าออกเลย ตรงเวลาเป๊ะ มีเราแค่คนเดียวที่เป็นผู้โดยสาร

และที่ประทับใจมากคือเค้าขึ้นทางด่วนตลอดจนถึงสุวรรณภูมิ ไม่จอดรับใครใดๆ ผมไปรอบแรก ประมาณตี 5.30 ก็ถึงสุวรรณภูมิแล้วครับเร็วมาก (แก้คำผิดละครับ อิอิ)

พอตอนลงจากรถ คนขับรถหันมาหาผมแล้วบอกว่า "เดินทางปลอดภัยนะครับ"

ประทับใจมากครับ คนเดียวก็ไป ฟรี รวดเร็ว ขึ้นทางด่วน ไม่รับคนนอก เยี่ยมมม !!!! วันหลังจะใช้บริการอีก ถ้าเก็บเงินก็ยังคุ้มครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 55 13:26:35

จากคุณ : justinsaturdays
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 55 12:43:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com