Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยตรวจทริปฮ่องกง 4 วัน 3 คืนให้ด้วยค่ะ ^ ^ ติดต่อทีมงาน

กำลังนั่งทำทริปไปฮ่องกงค่ะ ไปกัน 4 สาวล้วน ๆ ใช้เวลาทั้งสิ้น 4 วัน 3 คืน
ไปวันเสาร์เช้า ไฟลท์ 6:30 ถึง 10:15
กลับวันอังคาร ไฟลท์ 20:50 ถึง 22:50 ค่ะ ไปกันเองครั้งแรกเลยค่ะ จุด
ประสงค์หลักในการไปเที่ยวครั้งนี้คือ ดิสนีย์แลนด์ และโอเชียน พาร์คค่ะ
มีแพลนคร่าว ๆ ไว้แล้ว รบกวนเพื่อนๆ ช่วยตรวจสอบให้ด้วยค่ะว่าโอเครึยัง

วันเสาร์  ถึงฮ่องกง คิดว่าน่าจะออกจากสนามบินได้ประมาณไม่เกิน 11:30
           ออกเดินทางไปที่พักที่ตึกซินเซียร์ แวะทานอาหารแถว ๆ ที่พักก่อน
           แล้วค่อยไปเช็คอิน พักผ่อนกันตามอัธยาศัย
           ออกเดินทางไปสำนักนางชี ชือ หลิน แล้วก็ไปต่อกันที่วัดหวังต้าเซียน
           นั่ง MTR มาที่ จิมซาจุ่ย แล้วเดินเล่นไปเรื่อย ๆ ยาวไปจนถึง Avenue of Star
            แล้วรอดู SOL ไปเลย หลังจากนั้นกลับไปที่พัก แวะ Lady Market ตามใจฉัน
วันอาทิตย์ ตื่นเช้ามาหาอะไรทานแถว ๆ ที่พัก นั่ง MTR ไปต่อรถเมล์เพื่อไปไหว้เจ้าแม่กวนอิมที่หาด รีพัสเบย์
             แล้วไปต่อกันที่ โอเชียน พาร์ค ใช้เวลาจนกว่าจะพอใจ แต่คงไม่ถึงกับเย็น
             เสร็จจากสวนสนุกก็ไปขึ้น เดอะพีค กันต่อคิดว่าจะขึ้นโดนใช้รถรางนะคะ แล้วค่อยกลับที่พัก ถ้ามีแรงเหลือคงเดินเล่นที่ Lady Market กันอีก
วันจันทร์  วันนี้ใช้เวลาทั้งวันไปกับ ดิสนีย์แลนด์ (ก็มาเพื่อสิ่งนี้อะนะ)
วันอังคาร  วันนี้ว่างมากเลยค่ะ ที่คิดไว้คงจะไปไหว้พระใหญ่ โดยขึ้นกระเช้าไปค่ะ แล้วคงจะเก็บตกเดินเล่นช้อปปิ้งลั้นลาตามประสาสาว ๆ กันไป

ตามแพลนแล้วก็ประมาณนี้นะคะ มีคำถามอยากถามเพื่อน ๆ ด้วยค่ะ
1. วันอาทิตย์ที่จะไปไหว้เจ้าแม่กวนอิม จากที่ตรงนั้นมีรถเมล์ไปโอเชียนปาร์คมั๊ย แล้วจากโอเชียนปาร์ค มีรถเมล์ไปเดอะพีคมั๊ย
  หรือว่ามีวิธีการเดินทางแบบอื่นที่ดีกว่านี้มั๊ยคะ
2. วันอังคาร วันสุดท้าย มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมมั๊ยคะ เพราะมีเวลาทั้งวัน แต่ต้องไปถึงสนามบินน่าจะไม่เกินหกโมงครึ่งใช่มั๊ยคะ

จากคุณ : pan_chy
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 55 22:10:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com