Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปภูเก็ตคนเดียว เครื่องบินลงดึก ควรจะ 1. นอนสนามบิน 2. หาที่พักใกล้ๆ หรือ 3. นั่งรถไปหาที่พักในตัวเมืองดีคะ? ติดต่อทีมงาน

ปลายเดือนหน้าจะไปเที่ยวภูเก็ตกับเพื่อนค่ะ แต่จองตั๋วคนละเที่ยวบินกัน เลยต้องแยกกันทั้งขาไปและกลับ โดยเราเลือกเที่ยวบินไม่ค่อยดีเท่าไหร่ (เห็นแก่โปรฯ ถูกตอนนั้น) เลือกมาลงภูเก็ตตอนเกือบ 5 ทุ่ม เพิ่งรู้ตอนหาข้อมูลว่าช่วงนั้นจะเหลือเฉพาะแท็กซี่ที่ราคาเข้าเมืองน่าจะ 500 บาท โอ้ววว ... ส่วนเพื่อนเราจะตามมาตอนบ่าย 2 ของวันถัดไป และจะเช่ารถขับเที่ยวจากสนามบินเลย

เราไปภูเก็ตคนเดียวเป็นครั้งแรกด้วยค่ะ เลยขอปรึกษาเพื่อนๆ ห้องนี้สักเล็กน้อยว่า ในคืนแรกเราควรจะทำยังไงดีคะ

1. นอนสนามบิน รอจนเช้า แล้วค่อยนั่งรถบัสเข้าเมือง หาอะไรกิน + check in โรงแรมรอเพื่อน ... แต่เท่าที่หาข้อมูลมาเหมือนว่าสนามบินภูเก็ตจะไม่เหมาะแก่การนอนรึเปล่านะคะ (ส่วนตัวเคยนอนสนามบินมาแล้วค่ะ สดๆ ร้อนๆ ที่สิงคโปร์ 555+)

2. หาที่พักใกล้ๆ รอเช้า อาจเข้าเมืองรอเพื่อน หรือไม่ก็นอนรอจนกว่าเครื่องเพื่อนจะลง ... เหมือนจะมีที่พักใกล้ๆ สนามบินที่สามารถเดินไปได้ แ่ต่ไม่แน่ใจว่าถ้าไปพักคนเดียวจะแพงรึเปล่า เทียบกับการนั่งแท็กซี่ไปหาที่พักในตัวเมืองอะค่ะ

3. นั่งรถไปหาที่พักในตัวเมือง ... ค่ารถ 500 + ค่าที่พัก ไม่แน่ใจว่าในตัวเมืองพอมีที่พักไม่แพงมาก เหมาะกับคนเดียวรึเปล่านะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ ^^

ปล. มาเพิ่มเติมประจานตัวเองว่าขากลับก็ดันเลือกให้มาถึง กทม. ตอน 12.30AM ตอนนั้นนึกว่าเดี๋ยว Airport link จะขยายเปิด 24 ชั่วโมง ที่ไหนได้ ... T^T

แก้ไขเมื่อ 12 ส.ค. 55 00:46:44

จากคุณ : meanbrat
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 55 00:38:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com