Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การรถไฟครับ. มันไม่สามารถทำอะไรให้ดีกว่านี้ได้เลยเหรอครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมกับแฟนได้โดยสารรถไฟ รถด่วนพิเศษ ขบวนที่ 13 กรุงเทพเชียงใหม่
โดยผมกับแฟนเดินทางกันคนละวัน เพราะผมติดภารกิจซึ่งต้องเดินทางตามหลัง โดยแฟนผม
ได้เดินทางไปเชียงใหม่ในวันศุกร์ที่ 10 ที่ผ่านมา. ออกเดินทางจากสถานีบางเขนตอน 20.10 น.
กำหนดเวลาถึงเชียงใหม่ในเวลาตามหน้าตั๋วเวลา 09.55 ปรากฎว่า ถึงเชียงใหม่ในเวลา 13.35 น.
ช้าไป เบาะๆ แค่ 3 ชั่วโมงครึ่ง เป็นเวลาหนึ่งคืนกับอีกครึ่งค่อนวันเลยทีเดียว
แฟนผมโทรมาต่อว่าผมใหญ่เลยครับว่าทำไมถึงเลือกเดินทางโดยรถไฟ หิวข้าวแทบตาย แต่ครัวบอกไฟดับ
ทำอาหารไม่ได้ อดข้าวไปค่อนวัน
เอาล่ะ พอถึงวันที่ 11 เป็นตาผมเดินทางมั่ง ขบวนเดียวกัน ออกเวลาเดียวกัน คิดว่าจะไม่เจอ
แจ๊คพอตเหมือฟนผม เพราะคิดว่าคงไม่เลททุกวันหรอกมั้ง ปรากฎว่าวันนี้ผมมาถึงสถานีเชียงใหม่
ในเวลา 14.36 น. เลทไป 4 ชั่วโมงครึ่ง พระเจ้าช่วย

กลับมาผมมาเช็คประวัติจากเวปการรถไฟย้อนหลังไปหลายอาทิตย์ ปรากฎว่า เลททุกวัน วันละไม่ต่ำกว่า 3 ชั่วโมง น้อยสุดคือ 2 ชั่วโมง

ผมอยากถามว่า ในเมื่อเป็นแบบนี้ทุกๆ วัน แต่ทำไมไม่มีการแก้ไขอะไรเลย หรือแก้ไขไม่ได้
อย่างน้อยแก้เวลาถึงในตั๋วก็ยังดีอ่ะครับ บวกไปเลย 4 ชั่วโมง ผู้โดยสารจะได้ตัดสินใจถูก
ว่าจะเดินทางยังไงดี ไม่ใช่ให้ขึ้นรถไปก่อน ที่เหลือก็แล้วแต่ยถากรรมของผู้โดยสาร
นี่ขนาดรถด่วนพิเศษนะครับ เปลี่ยนชื่อเ่็นรถช้าพิเศษไปเลยดีกว่าไหม

จากคุณ : pisant
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 55 16:35:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com