Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปญี่ปุ่น 1-10 ธ.ค.12 สอบถามครับ ติดต่อทีมงาน

ไปญี่ปุ่น 1-10 ธ.ค.12 สอบถามครับ    
แพลนคร่าวๆนะครับ
สืบเนื่องมาจากโปรแอร์เอเชียร์เมื่อเดือน ก.พ.
ผู้ร่วมเดินทาง 5 คน
Sat   Day 1 BKK --> KUL --> HND-->TOKYO--> House Ikebukuro
        (ถึงฮาเนดะ 23.00น.)
SUN  Day 2 วัดอาซะกุซ่า-->Ueno Park-->ศาลเจ้าเมจิ-->ย่านฮาราจูกุ--> ไปย่านชิบุย่า-->shinjuku
MON Day 3 Disneyland
TUE  Day 4 ไปเที่ยว nikko + รอบๆ
WED Day 5 ฮาโกเน่ -->นั่งกระเช้าดูภูเขาไฟฟูจิ-->ศาลเจ้าฟูจิเซ็นเก็น --> กินไข่ดำ --> นั่งเรือโจรสลัดไปทะเลสาบอาชิ
       -->Hakone Tozan Railway ไปลง ODAWARA --> พัก OSAKA
THU  Day 6  เที่ยวโอซาก้า 1 วัน(ปราสาทโอซาก้า-->ย่านการค้าชินไซบาชิ ) ไปพักที่เกียวโต
FRI   Day 7 เที่ยวเกียวโต-->วัดทอง --> ศ่าลเจ้าจิ้งจอก--> ศาลเจ้าเฮอัน  --->วัดเสาหมื่นต้น---> วัดน้ำใส
         ---> นั่งชินกังเซนกลับโตเกียว
SAT  Day 8  ---- ยังนึกไม่ออก---
SUN  Day 9  เก็บตกเที่ยวในโตเกียวถึง 2 ทุ่ม ไปสนามบิน

คำถาม
1. เครื่องลง 5 ทุ่ม Haneda  จะเดินทางไป House Ikebukuro  ทางไหนได้บ้างครับที่จะไปทัน หรือน่าจะไม่ทัน จะได้
 cancle ที่พักคืนแรกครับ
2. เที่ยว nikko ควรจะค้างมั้ยครับ ถ้าค้างไป Hakone ต่อเรยดีมั้ยครับ
3. เที่ยว Hakone แล้วนั่ง ชินคังเซ็นยาวไป Osaka จะลำบากไปมั้ยครับ
4. วันที่ 8 รอบๆโตเกียวไปไหนดีครับหรืออยู่ ฝั่งเกียวโตอีกสักคืนดีครับ
5. ลองคำนวนเงินดูใช้ JR pass ราคาพอๆกับไม่ใช้เลยครับ ถ้างั้นซื้อไป ถือว่าซื้อความสะดวกน่าจะโอเคมั้ยครับ
ปล. รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ มีขาดเมืองไหนที่น่าสนใจก็แนะนำได้นะครับ
ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : chocozee
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 55 16:43:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com