Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการเดินทางไป ฮาโกเน่ แบบวันเดียวกลับค่า~~ ติดต่อทีมงาน

วางแพลนจะไปฮาโกเน่ค่ะ แต่มีปัญหางงๆ นิดหน่อย รบกวนทุกท่านแนะนำหน่อยนะคะ

คือเราจะไปฮาโกเน่แบบเช้าเย็นกลับ และมีความคิดที่จะซื้อ Hakone Free Pass +Romance Car เฉพาะขาไป เพื่อ ขึ้นกระเช้า ล่องเรือ นั่งรถรางค่ะ (ไม่เน้นพวกพิพิธภัณฑ์) และอยากไป แช่ออนเซนที่ Hakone Kowakien Yunessun ในตอนบ่าย และกลับถึง Hakone Yumoto ตอน 5 โมงเย็น เพื่อต่อรถเข้าชินจูกุค่ะ เลยมีคำถามว่า

1. ถ้าตามแพลนคือ ขึ้นกระเช้า ล่องเรือ นั่งรถราง สามอย่างนี้เราจะสามารถเก็บได้ครบก่อนบ่ายสองมั้ยคะ เพราะตอนบ่ายเราจะไปออนเซ็นต่อ ถ้าไม่ครบเราควรตัดกิจกรรมไหนดีคะ

2. เมื่อไปถึงฮาโกเน่แล้ว รถโดยสารที่จะพาไปสถานที่ต่างๆ รอบเช้าสุดนี่เริ่มตั้งแต่กี่โมงคะ แล้วหมดกี่โมง

3. ระหว่าง Odakyu Odawara Line Exp. กับ Romance Car ที่จะนั่งไปฮาโกเน่ เท่าที่ลองเช็คจาก hyperdia ดู พบว่าสาย Odakyu Odawara Line Exp ออกจากชินจูกูตอน ตีห้าครึ่ง แล้วไปถึง Hakone Yumoto ตอน เจ็ดโมงครึ่ง ตารางนี้ชัวร์มั้ยคะ ไม่แน่ใจค่ะ กลัวเว็บลงข้อมูลผิด แฮ่ะๆ

4. แล้วถ้าเป็น  Romance Car เท่าที่เช็คดูแล้วมีตอนรอบ เจ็ดโมงครึ่งค่ะ ไปถึงฮาโกน่ตอน 8.40 นี่ถือว่าสายไปมั้ยคะ แล้วพอจะเก็บรูทข้างต้นได้ครบมั้ยคะ

ถ้ามีคำแนะนำเพิ่มเติม เชิญเลยนะคะ ยินดีมากๆ จ้า

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

จากคุณ : ชอง อึน
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 55 21:24:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com