Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

#### รบกวนช่วยดูทริปเชียงรายให้ด้วยค่ะ พาเด็กๆๆไปสัมผัสธรรมชาติ### ติดต่อทีมงาน

โปรแกรมนี้4วัน3คืนค่ะ มีเด็กๆๆไปทั้งหมด5คนค่ะ แถมผู้สูงวัยอีก4 คน รบกวนด้วยนะค่ะ

วันที่1 แม่สลอง ไร่ชา101  พระธาตุเจดีย์ (ควรพักที่แม่สลองหรือแม่จันค่ะ อยากพาลูกๆๆไปใส่บาตรพระตอนเช้าค่ะ)   มีที่เที่ยวแนะนำอีกไหมค่ะ

วันที่2 วัดถ้ำป่าอาชาทองใส่บาตร  ,ดอยตุง  ช่วงบ่ายไปแม่สายค่ะ(ไปแม่สายถ้าอยากไปเที่ยวที่เชเวดากองจำลองต้องทำยังไงบ้างค่ะ ต้องซื้อทัวร์หรือเปล่าค่ะ ราคาแพงไหมค่ะ(ที่พัก?)

วันที่3  เที่ยววัดในเมืองค่ะ  วัดพระแก้ว  วัดมิ่งเมือง วัดร่องขุ่น   ช่วงบ่ายอยากพาเด็กๆๆนั่งเรือล่องแม่น้ำกก ชมหมู่บ้านกระ เหรี่ยงค่ะ (ถ้านั่งเรือเราต้องไปขึ้นที่ไหนค่ะ ราคาประมาณเท่าไร แล้วอันตรายไหมค่ะ)   ตอนเย็นพาเดินถนนคนเดิน หรือตลาดไนท์บาร์ซ่า

วันที่4     ไร่บุญรอด ช่วงบ่ายกลับ กทม ค่ะ

รบกวนแนะนำที่พักในเมืองราคาไม่แพงมาก แต่บรรยากาศธรรมชาติด้วยค่ะหรือที่ใกล้ๆๆกับโปรแกรมที่เที่ยวด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ

จากคุณ : giggoo123
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 55 10:12:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com