Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ รบกวนช่วยดูแพลนมาเก๊า (แบบสั้นๆ) ให้ทีนะคะ +++ ติดต่อทีมงาน

ได้ตั๋วไป-กลับมาเก๊ามาแบบงงๆ อ่ะค่ะ
ทีนี้ระยะเวลาที่ไปมันค่อนข้างสั้น และไม่ดีเลย
คือไปวันที่ 7-10 ธันวาคม แต่ไปถึงวันที่ 7 ตอน 4 ทุ่ม
แล้วกลับวันที่ 10 ตอน 10 โมงเช้า
เท่ากับเหลือเวลาเที่ยวแค่ 2 วันเท่านั้น

ตอนนี้เราคิดว่าจะจองโรงแรมแล้วแต่ยังไม่รู้จะยังไงดี

ระหว่าง...

1. เที่ยวมาเก๊าอย่างเดียวไปเลย ไม่ต้องข้ามไปฮ่องกงหรือว่าจูไห่
- ก็อาจจะนอนมาเก๊าไปเลยคืนวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ แต่โรงแรมในมาเก๊าแพงจัง
(หรือไม่ก็คืนแรกที่ไปถึง นอนสนามบินเลยดีไหมคะ เช้ามาเที่ยวๆ แล้วบ่ายค่อยเข้าโรงแรม ประหยัดค่าโรงแรมไปได้ 1 คืน แต่ทรมานสังขารหน่อย)

2. แต่ก็อยากไปซื้อของที่ Outlet ของฮ่องกง -..- เลยไปเช้าเย็นกลับ
- วันเสาร์เที่ยวมาเก๊าก่อน แล้ววันอาทิตย์ข้ามไปฮ่องกงตั้งแต่เช้า เที่ยวทั้งวันยันดึก แล้วค่อยนั่งเรือข้ามกลับมานอนมาเก๊าเหมือนเดิม

3. หรือจะนอนที่ฮ่องกงไปเลย 2 คืน
- เรือข้ามฟากไปฮ่องกงหมดกี่โมงคะ แล้วกว่าจะข้ามไปถึงคงทะลุไปตี 1
ฮ่องกงคงไม่มีอะไรให้เสพให้ดูแล้วใช่ไหมคะ หรือนอนสนามบินดี
แล้วเช้าวันเสาร์ก็ข้ามไปฮ่องกง คืนนั้นนอนฮ่องกง รวมคืนวันอาทิตย์ด้วย
เช้ามืดวันจันทร์ค่อยนั่งเรือข้ามมาสนามบินมาเก๊าเลยเพื่อกลับกทม.

ตอนนี้ในหัวมีหลายอย่างมาก ข้ามไปข้ามมาสองเกาะก็กลัวสังขารพัง
แต่ที่คิดไว้ตอนนี้คือนอนมาเก๊า 3 คืนเลย ข้ามไปเที่ยวฮ่องกงเอาวันเดียว
ยอมเสียโรงแรมแพงหน่อย แล้วก็เสียค่าเรืออีกหน่อย แต่ดีกว่าบุ๊คโรงแรมสองที่
เดี๋ยวมันจะงง ยิ่งสติสตังไม่ค่อยมีอยู่ด้วย ไปคนเดียวอีก T^T

ขอให้ทางเลือกขยายทริปเป็นทางสุดท้ายนะคะ
เพราะจริงๆ วันลาพักร้อนเราหมดแย้ว 555 เดี๋ยวโดนนายด่าเอา
วันที่ 10 ธันวาคม (วันรัฐธรรมนูญ) บริษัทเราไม่หยุดด้วยง่า

ปล.เราไปฮ่องกง ตั้งใจไปช้อปปิ้งอย่างเดียวเลยค่ะ
อาจจะมีนั่งรถรางไป The Peak กับไหว้พระใหญ่ด้วย
แต่คิดว่าจะซื้อตั๋วกระเช้านองปิงจากกทม.ไปเลยค่ะจะได้ไม่เสียเวลาเข้าคิว

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 55 18:23:59

จากคุณ : ป่ามป๊าม
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 18:16:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com