Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ญี่ปุ่น) รบกวนตรวจการบ้านไปญี่ปุ่นปลายกันยายนนี้ 9 วัน ติดต่อทีมงาน

ไปเที่ยวครั้งแรกกับเพื่อนทั้งคู่ จองตั๋วโปรได้ครับ เที่ยวจริงๆแค่ 7 วัน เดินทางไปกลับอีก 2 วัน ครับ
ซื้อ JR Pass 7 วันมาแล้วครับ
วันที่ 1
เดินทางถึงโอซาก้า 16.00 น.
เข้าที่พัก เดินเที่ยวบริเวณรอบๆที่พัก (tennoji)

วันที่ 2  Osaka
ใช้ตั๋ว osaka unlimited pass 1 day เที่ยวโอซาก้า
ช่วงเช้า umeda, osaka castle ช่วงบ่าย bay area namba

วันที่ 3 Hiroshima
เริ่มใช้ JR Pass ช่วงเช้าเที่ยว peace park, osaka castle ช่วงบ่ายไปเกาะ Miyajima
พักโอซาก้า

วันที่ 4 Kyoto
ซื้อบัตร 1 day bus ช่วงเช้าเที่ยว fushimi inari และโซนวัด kinkakuji ช่วงบ่ายไปปราสาท nijo ตลาดสด nishiki
พักโอซาก้า

วันที่ 5 Kyoto
ซื้อบัตร 1 day bus ช่วงเช้าวัดเงิน วัดเซนโนจิ ช่วงบ่าย kiyomizudera gion
พักโอซาก้า

วันที่ 6 Kawaguchiko
เดินทางจากโอซาก้าไปคาวากูชิโกะ เข้าที่พักประมาณบ่ายสอง เที่ยวรอบทะเลสาบ (จะซื้อตั๋ว one day pass ดีไหมครับ)
พัก Kawaguchiko

วันที่ 7 Yokohama and Tokyo
ทานอาหารเช้าที่โรงแรม ออกจากทะเลสาบแวะ ramen museum ตอนกลางวัน (เวลาพอจะไปเที่ยวแถวท่าเรือไหมครับหรือควรเผื่อเวลาไปเที่ยวในโตเกียว)
เชคอินที่โรงแรมในโตเกียวตอนบ่ายสาม
เที่ยว Odaiba
พัก Tokyo

วันที่ 8 Tokyo
Asakusa Ueno shinjuku
ช่วงเย็นเลือกไม่ถูกว่าต่อ shibuya harajuku หรือเข้า disney sea หลัง6 โมงเย็นไปดูโชว์ดีครับ
พัก Tokyo

วันที่ 9 กลับเมืองไทย

แผนคร่าวๆ ครับ แต่จ่ายเงินที่พักที่คาวากับโตเกียวไปแล้ว
ใครมีคำแนะนำอะไร หรือแนะนำร้านอาหารเจ๋งๆ ได้นะครับ

จากคุณ : nomad025
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 22:26:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com