Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยแนะนำลาวใต้ เดือนตุลานี้ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมวางแผนไปลาวใต้ 14-17 ต.ค. ผู้ร่วมทริป 2 คนครับ

โดยนั่ง AirAsia ไปลงอุบลรอบ 7:25 ถึง 8:30 กลับรอบ 20:25 ถึง 21:30 ครับ

ผมรบกวนท่านที่เคยไปหรือผู้ที่รู้ช่วยตอบคำถามหน่อยครับ

1.ลงเครื่องตอน 8:30 จะไปทันรถที่ บขส รอบ 9:30 ไหมครับ? คิดว่าอาจจะไม่โหลดกระเป๋า ใช้วิธี Backpack ไปให้น้อยที่สุด วิธีไหนไปถึงไวสุดครับ

2.เดือนตุลาเป็นช่วงที่พายุเข้าใช่ไหมครับ แล้วแบบนี้จะสามารถไปเที่ยวสถานทีที่ในแม่น้ำโขงได้ไหมครับ เช่น น้ำตกคอนพะเพ็ง น้ำตกหลี่ผี ข้ามไปดอนเดด?

3.ควรจัดโปรแกรมแบบ "ปากเซ 2 คืนแรกแล้วนอนดอนเด็ด 1 คืน" หรือ "คืนแรกปากเซ คืนที่สองดอนเดด คืนสุดท้ายปากเซ" แบบไหนโอเคกว่ากันครับ?

4.ตั๋วรถทั้งขาไปและขากลับ(รอบ 15:30) จำเป็นต้องจองล่วงหน้าไหมครับ มีโอกาสเต็มสูงไหมครับ?

5.เวลาเช่ามอไซค์ต้องมัดจำด้วยเล่มPassportทุกที่เลยหรอครับ?

6.ถ้าเช่ามอไซค์ที่ปากเซสามารถขี่ไปได้ถึงใต้เลยไหมครับ ส่วนมากขี่ไปประมาณไหนบ้างครับ?

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ ผมยังไม่ได้ลงรายละเอียดโปรแกรมมากนั่ง ตอนนี้นั่งอ่านรีวิวไปด้วยครับ แต่ผมไปกลางตุลา ไม่แน่ใจเรื่องฟ้าฝน กลัวฝนตกและน้ำป่าอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับผม

จากคุณ : ^_^Ohng^_^
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 00:02:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com