Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยแนะนำปักกิ่ง เซี่ยงไฮ้ โจวจวงปลายตุลานี้ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ทริปนี้ 5 คน(พ่อ แม่ น้า อา อายุไม่เยอะครับ ราวๆ 50 ทุกท่านแข็งแรงดีครับ) ไป 19-28 ตุลาครับ ไม่มีใครพูดจีนได้ครับ
นั่ง SriLanka Airlines ไปลงปักกิ่ง ออก 20:25 ถึง 2:15
กลับจากเซี่ยงไฮ้ ออก 4:10 ถึง 7:50

--------------------------------------------------
ปักกิ่ง
20 ตุลา
วันที่ 1
ถึงปักกิ่งตอน 2:15 กว่าจะผ่าน ต.ม. และรับกระเป๋าน่าจะประมาณ 3:00 รอนั่งรถไฟรอบแรกเข้าเมืองตอน 6:35 ถึงในเมืองพักย่าน Dong Si น่าจะราวๆ 8:00 ก็เข้าไปฝากกระเป๋าก่อน(ถ้าเช็คอินได้ก็เช็คเลย)
เที่ยววัดลามะ เที่ยวหอเทียนสวรรค์

ตอนเย็นไปไหนดีครับ?

21 ตุลา
วันที่ 2
เที่ยวพระราชวังต้องห้ามช่วงเช้าบ่าย เดินจากประตูหลักไปทะลุอีกประตูหนึ่งขึ้นไปดูดวิวบนเขาข้างบน เสร็จแล้วแวะไปสวนข้างๆ ผมจำชื่อไม่ได้

ตอนเย็นเดินย่านหวังฟูจิน

22 ตุลา
วันที่ 3
เที่ยวกำแพงเมืองจีน ด่านป้าตาเหลียง
***ช่วยแนะนำสุสานราชวงศ์หมิงด้วยครับ เพราะครั้งก่อนผมไปกับเพื่อนนั่ง 969 หรือป่าวไม่ได้แน่ใจเป็น Express ไปกำแพงเมืองจีนเลย แล้วตอนกลับก็นั่งสายเดิมแต่เป็นจอดทุกป้าย ขึ้นอีกฝั่งหนึ่งที่เป็นด้านกระเช้า สายนี้จะจอดทุกป้าย แต่ขึ้นบนรถมหาโหดมาก คนเต็ม ได้ยืน แล้วฟังประกาศป้ายแต่ละป้ายไม่รู้เรื่องเลย ยืนจนเกือบถึงท่ารถและได้นั่งช่วงสุดท้ายนิดหน่อยจนถึงปักกิ่ง สรุปไม่ได้แวะสุสานราชวงศ์หมิงครับ

เที่ยวถนนคนเดินช่วงเย็นกลางคืน

23 ตุลา
วันที่ 4

วันนี้ยังไม่มีโปรแกรมเลยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

*** อยากไปเดินตลาดรัสเชียวันนี้พอได้ไหมครับ (ครั้งก่อนผมไปไม่ได้เดิน) รบกวนช่วยแนะนำการเดินทางด้วยครับ

24 ตุลา
วันที่ 5
เที่ยวพระราชวังฤดูร้อน

ไม่แน่ใจว่าจะพอมีเวลาช่วงบ่ายๆถึงเย็นหรือป่าว พอจะยัดสถานที่เที่ยวไหนได้บ้างครับ?

ตอนประมาณ 6-2ทุ่มไปขึ้นรถไฟเพื่อไปเซี่ยงไฮ้ ยังไม่รู้ว่าจะได้รถไฟขบวนไหนครับ

เซี่ยงไฮ้
25 ตุลา
วันที่ 6
ถึงเซี่ยงไฮ้และเข้าเช็คอินน่าจะช่วงบ่ายๆแล้ว พักย่าน Luwan
จากนั้นไปเดินแถว The Bund แล้วไปเที่ยวสวนหงอี้ จนถึงเย็น

26 ตุลา
วันที่ 7
วันนี้อยากไปโจวจวงครับ จะซื้อ One day trip ไปโอเคไหมครับ? ต้องระวังอะไรเป็นพิเศษหรือป่าว ผมไปอ่านรีวิวเก่าๆเห็นบอกว่าเปลี่ยนสถานที่ขายตั๋ว ไม่ทราบว่าปัจจุบันนี้ขายแถวไหนครับ

เย็นๆไปเดินย่านนานจิงครับ

27 ตุลา
วันที่ 8

วันนี้ยังไม่มีโปรแกรมครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ช่วงประมาณดึกๆ กะว่าจะนั่งรถไฟขบวนท้ายๆไปสนามบินราวๆเที่ยงคืน แล้วไปรอเช็คอินตอนตี 1 ของวันรุ่นขึ้น แล้วไปนอนข้างใน แล้วรอเครื่องออกตอนตี 4 ครับ
--------------------------------------------------

โปรแกรมคร่าวๆตามข้างบนพอได้ไหมครับ? หรือว่าควรปรับเปลี่ยนเพิ่มเวลาปักกิ่งเซี่ยงไฮ้ดีครับ? โรงแรมจองไว้สามารถปรับเปลี่ยนได้ครับ ส่วนตั๋วรถไฟยังไม่ได้จองครับ

จากคุณ : ^_^Ohng^_^
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 06:25:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com