Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ญี่ปุ่น] อยากหอบลูกเที่ยวญี่ปุ่นมั่งค่ะ แต่ปัญหาเยอะเหลือเกิน ติดต่อทีมงาน

เป็นทริปแรกหลังจากคลอดน้องค่ะ ตั้งใจจะเดินทางช่วงปลายเมษาปีหน้าค่ะ ถึงตอนนั้นน้องก็จะอายุ 1.4 ขวบค่ะ จขกท.เองโดนทั้งเพื่อนและพ่อแม่ทั้งปรามทั้งขู่สารพัดว่าอย่าไปเลย แต่ด้วยความอยากของแม่มันล้วนๆค่ะ อยากเที่ยวเมืองนอกแล้ว และญี่ปุ่นน่าจะเหมาะกับเราพ่อแม่ลูก รึเปล่าคะ 555

จขกท เคยเดินทางไปญี่ปุ่นค่ะ แต่ไปทำงานล้วนๆ ว่างก็ช๊อปปิ้ง ได้เท่านั้นจริงๆค่ะ สามีไม่เคยไปญี่ปุ่นเลย ลูกสาวก็เช่นกัน ตัดสินใจเที่ยวกันเอง ไม่ง้อทัวร์เพราะสงสารคนอื่นเค้าค่ะ กลัวเค้าตามอารมณ์เราไม่ทัน โปรแกรมคร่าวๆ แค่โตเกียวกับฟูจิ สามีอยากนั่งชินคังเซ็นไปโอซาก้า เพราะแผนจะไป 7 วันรวมเดินทางเป็น 9 วันค่ะ แต่ค่อยพิจารณาอีกทีค่ะเรื่องโอซาก้า เพราะอีกนานเรามีเวลาตัดสินใจอีกมาก อีกอย่างเราไม่เคยไป แอบกลัวค่ะ ^___^

ปัญหาตอนนี้คือเรื่องตั๋วเครื่องบินค่ะ อยากถามเพื่อนๆห้องนี้ค่ะว่า ถ้ามีลูกเล็กจองที่นั่งแบบไหนกัน มีคุณแม่ห้องชานเรือนแนะนำให้ชื้อซีทเพิ่มเผื่อน้อง เพราะน้องโตแล้วจะอุ้มไม่ไหวเอา รึจะอัพเกรดดีคะ แล้วอุ้มน้องเอา ซีทก็จะกว้างขึ้นหน่อย เพราะ จขกท ให้นมน้องเองค่ะ อุ้มให้นมน่าจะสะดวกกว่า แบบไหนจะคุ้มกว่ากันคะสำหรับแม่ลูกเล็กอ่ะค่ะ และราคาต่างกันมากรึเปล่าคะ คือถ้าต้องจ่ายเราก็ ok นะคะ แต่ถ้าประหยัดได้ด้วยก็รบกวนเพื่อนๆแนะนำด้วยค่ะ อยากรีบจองตั๋วค่ะ เผื่อมีโปรดีค่ะ

และขอคำแนะนำที่พักแบบญี่ปุ่นด้วยนะคะ ตอนนี้ จขกท ก็ดูไปเรื่อยๆค่ะ อยากได้เดินทางสะดวก แถบ Ueno ค่ะ ลูกคงซนนอนฟูกน่าจะดี เที่ยวครั้งนี้เน้นพักผ่อนสบายๆค่ะ ท่านใดมีคำแนะนำรบกวนด้วยนะคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

จากคุณ : Geeup
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 09:22:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com