Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจทริป 'เชียงใหม่ 4 วัน 3 คืน' ค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนเพื่อนๆตรวจทริปไปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ คราวนี้ไปเป็นหมู่คณะเลยต้องคิดมากนิดนึง :)
วันที่ 1
1200 ลงเครื่อง รับรถ กินข้าว เช็คอินที่ B2 ทิพยเนตร
เที่ยวดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ ดอยปุย ถ้าทัน
กลับมากินขันโตกแล้วเดินตลาดวัวลาย
คำถาม: B2ทิพยเนตร โอเคมั้ยในเรื่องสถานที่ตั้ง

วันที่ 2
แวะไหว้พระสิงห์ และอื่นๆในเมือง แล้วมุ่งหน้าไปทางม่อนแจ่ม แวะเที่ยวปางช้าง สวนองุ่น
พักที่บ้านม่อนม่วน
คำถาม: 1 มีที่เที่ยวแนะนำเพิ่มเติมระหว่างทางนี้มั้ยคะ
           2 มีที่พักแนะนำเพิ่มเติมมั้ยคะ จริงๆจองม่อนม่วนไปแล้ว แต่โปรโมชั่นมันหมดสิ้นเดือนกย แต่เราไปตค ค่าที่พักรวมเลยค่อนข้างแพงเพราะไปหลายคน

วันที่ 3
หลังเช็คเอาท์มุ่งหน้าไปพวกโป่งเดือด (ที่เหลือยังคิดไม่ออก)
ขับรถไปนอนที่ดอยอินทนนท์
คำถาม: เส้นทางนี้แวะเที่ยวอะไรได้บ้างคะ

วันที่ 4
เที่ยวดอยอินทนนท์ ไหว้สองพระธาตุ นำตกวชิรธาร และอื่นๆ ขากลับแวะพืชสวนโลก ซื้อของฝากแล้วเตรียมตัวกลับเที่ยวบินค่ำๆ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : ทะเลพระจันทร์
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 14:09:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com