Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องใบรับรองการทำงานขอวีซ่าญี่ปุ่น ที่ทำงานผมเขียนถึงสถานกงศุลว่า The Consular General เหมือนจะผิด จะมีปัญหามั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

เผอิญลองเสิร์ชคำนี้ใน Google เค้าใช้คำว่า The Consulate General แต่ที่ทำงานผมพิมพ์ให้เป็น The Consular General แล้วทางผู้บังคับบัญชาได้เซ็นต์ให้เรียบร้อยแล้ว ซึ่งท่านมีงานมาก บางทีก็ไปธุระข้างนอก จะให้เซ็นต์แก้อีกที ก็เกรงใจ ไม่ทราบว่า ถ้าใช้คำว่า The Consular General ในจดหมาย ส่งไปให้ทางสถานฑูตญรี่ปุ่น จะมีปัญหาหรือมีผลในการพิจารณามั้ยครับ ขอบคุณครับ ลูกสาว (แอบกังวลเล็กๆว่าจะไม่ผ่าน ขี้แง)

จากคุณ : tottui
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 14:45:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com