Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***(ญี่ปุ่น) รบกวนแนะนำวางแผนเที่ยวรอบๆ Kawaguchiko หน่อยนะคะ มือใหม่มากๆค่ะ*** ติดต่อทีมงาน

ช่วงปลายเดือนตุลาคมนี้จะไปเที่ยวญี่ป่นวางแผนไว้ว่าจะซื้อ fuji hakone pass จากโตเกียวไปเที่ยวฮาโกเน่ก่อนแล้วจะไปค้างที่คาวากุชิโกะ 2 คืน จองโรงแรมเรียบร้อยแล้วที่ Kawaguchiko Station Inn อยากสอบถามดังนี้ค่ะ

1.วันที่แรกไปถึงคาวากุชิโกะวันแรกน่าจะประมาณ 6 โมงเย็น หลังจากเช็คอินแล้ว ไปไหนได้บ้างคะ แค่ขอชมบรรยากาศใกล้ๆที่พักก็พอค่ะ

2. วันที่ 2 มีเวลาทั้งวันและวันที่ 3 ตั้งใจจะกลับโตเกียวโดย Fujikyu Bus เวลาประมาณ 15.10 น.
  อยากให้ช่วยวางแผนเที่ยวให้หน่อยค่ะ โดยที่คิดเอาไว้มีแบบนี้
      - ซื้อ Retro bus Pass เที่ยวรอบๆคาวากุชิโกะ
      - นั่งรถไฟไปเที่ยวที่ Chureito Pagoda

3. มีร้านอาหารที่ไหนแนะนำบ้างไม๊คะ แบบที่ราคาธรรมดาๆค่ะ
4. ช่วงปลายตุลาคม ฟูจิซังเป็นยังไงบ้างคะ จะมีน้ำแข็งสวยๆให้เห็นบ้างไม๊ แต่จากที่หาข้อมูลมา น่าจะไม่มี TT

รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เพราะว่าวางแผนและกะเวลาไม่ถูกเลยค่ะ แล้วถ้ามีที่เที่ยวอื่นๆแนะนำก็ดีเลยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : praiya
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 15:09:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com