Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่รู้จะทำกิจกรรมอะไรตอนกลางวันที่หัวหิน แนะนำได้ไหมคะ ต้องการคำแนะนำจริงๆค่ะ ติดต่อทีมงาน

พยายามทำตัวเป็นคนไทยที่ดี ด้วยการนำเพื่อนมาเที่ยวประเทศไทย เพื่อมาจับจ่ายกระจายรายได้บ้าง คราวนี้ มีหนึ่งวันที่หัวหิน ไม่รู้ว่ากลางวันจะพาเพื่อนไปทำอะไรได้บ้าง เนื่องจากว่า เพื่อนเป็นคนอังกฤษที่แอ็คกะทีฟมาก นั่งนิ่ง ๆ คุย ชิว ๆ นานมาก ๆ ทั้งวันไม่ได้ แต่ต้องมีเวลาดื่มชายามบ่ายให้
ขี้ร้อน ..กะว่าจะพาเล่นกอล์ฟ แต่กลัวเค้าร้อนจนรับไม่ไหว เลยยกเลิกโปรแกรมนี้น่ะค่ะ...  เลยไม่รู้ว่า ตั้งแต่เก้าโมงเช้า เราพาเค้าไปทำอะไรได้บ้าง เที่ยวตรงไหนได้บ้าง เรื่องรถไม่มีปัญหานะคะ พวกเราเช่ารถตู้กัน... อ้อ ขอแนะนำร้านเค้กและเครื่องดื่มเด็ด ๆ ให้สักร้านสองร้านนะคะ จะได้ไปอวดว่า คนไทยก็เจ๋ง...

โปรดแนะนำด้วยนะคะ...  อ้อ เพื่อนกลุ่มนี้อายุประมาณ 40-50 ค่ะ...

จากคุณ : apoca
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 15:58:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com