Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมขึ้นเครื่องบินไม่เป็นครับ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ...ตามหัวข้อเลยครับ

...ในที่สุดชาตินี้ ผมก็ได้บินสักที หลังจากที่จองหางแดงไว้ชาติที่แล้ว...มานึกได้ก็เกือบไม่ทัน ระยะเวลากว่าจะบิน นานเกิ๊น...ตรงๆครับ ตื่นเต้นมาก ผมพยายามหาข้อมูลในเน็ตทั้งวัน ก็ได้ข้อมูลครับ แต่ก็ยังงง ขอถามเพื่อนๆเลยนะครับ
1. ผมจองตั๋วเครื่องบิน ไปเชียงใหม่ ไป-กลับ ชำระเงินผ่านeasynet จนได้รับbooking no.ทางเมลล์เรียบร้อยแล้ว ขั้นต่อไปคือ เมื่อถึงวันเดินทาง ผมกะจะไปสัมผัส เครื่อง kios เพื่อเช็คอิน ปริ๊นท์bording pass ไม่ทราบว่า อยู่ตรงไหน และคนใช้เครื่องนี้ เยอะแค่ไหนครับ

2. หากเราไปเช็คอินที่เคาเตอร์และปริ๊นท์บอร์ดดิ้ง พาส จะเสียเงินมั้ยครับ

3. เวลาcheck inด้วยตนเอง ต้องเช็คอิน ขากลับด้วยมั้ยครับ หรือว่าค่อยทำเวลาจะเดินทางกลับกรุงเทพก็ได้

4. สมมติว่า ในวันเดินทางไปเชียงใหม่ ผมเช็คอินทั้งขาไปและกลับ บอร์ดดิ้งพาสที่ได้ จะได้ทั้งขาไปและกลับรึเปล่า เราต้องเก็บตั๋วส่วนขากลับไว้มาแสดงในวันกลับใช่มั้ย(ข้อนี้ผมคิดเดามั่วเอาเองครับ แบบว่านึกภาพไม่ออก)

5. แล้ววันที่ต้องเดินทางกลับจาก เชียงใหม่ มากรุงเทพ ผมต้องดำเนินการยังไงบ้าง

6. เนื่องจากผมจะซื้อสัมภาระเพิ่ม 15kg. ในเฉพาะช่วงเที่ยวขากลับ ต้องซื้อก่อนวันเดินทาง48 hrs. วันเดินทางนี่ นับเดินทางไป หรือเดินทางกลับครับ ผมจะเดินทาง24นี้ ต้องรีบซื้อเลย หรือว่าทีหลังก็ได้

7. ตอนชำระค่าตั๋ว ผมให้หักจากeasynetของน้า แล้วถ้าผมจะซื้อสัมภาระ ผมต้องการให้หักจากeasynet อันใหม่ที่ไม่ใช่ของน้า ผมต้องทำไงครับ

ขอละเอียดๆได้ยิ่งดีครับ..ขอบคุณครับ

จากคุณ : กัปตันธีระเองครับ..
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 20:30:02 A:110.49.248.105 X: TicketID:353417

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com