Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

italy-swiss-france 11-18 Aug 2012 trip in the dream ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ไม่ได้รีวิว มานานแสนนานเลยนะค่ะ ทริปนี้เป็นทริปในฝันตลอด 10 ปีที่ผ่านก็หวังว่าจะได้ไปกับเขาบ้างไรบ้างนะค่ะ หลังจากแวะไปญี่ปุ่น ไปเกาหลี จีน ฟิลิปปินส์ มาเลเซีย อเมริกา  ฯลฯ วนไปวนมาอยู่นั้น เอาละพระเจ้าคงเห็นใจส่ง น้องติ๋ว มาเป็นบัดดี้ ในครั้งนี้ แต่ อุปสรรคเพิ่งเริ่มค่ะเราตกลงกันประมาณ หลังจากกลับจาก ญี่ปุ่น ก็ ตุลาคม 2011 เราก็เก็บเงินกันเลยเพื่อทริปนี้ไปไม่ไปก็ค่อยว่ากัน ส่วนตัวแแป้งก็เป็นคนจัดการเรื่องหาข้อมูล และ ติ๋วเป็นคนอ่านหนังสือ สะส่วนใหญ่ แต่ โดยสรุป นะค่ะ เราพบว่าเราไม่อิน กับ ยุโรป เพราะว่า เราไม่เคยไปก็เลย มาดู รีวิว จากพี่ ๆ ในพันทิพย์ดีกว่า เพื่อ เป็นแนวทางในการเลือกทัวร์ เพราะกลัวเสียเงินแล้วถูกทิ้งลอยแพนะค่ะ  แฮะ ๆ   ยังไงก็ขอบคุณ  Smiley2011   เสี้ยวขาวฯ     meaw-angle  ที่ให้คำปร๊กษา ตลอด ขอบคุณค่า

เอา เริ่มเลยนะค่ะ จะบอกว่า อุปสรรคมากมาย จนถอดใจ วีซ่าก็ไม่บอกสักทีว่าผ่านไม่ผ่าน เอาไงดี ส่ง วีซ่า ไป จะ 2 เดือน โน้น ค่าได้วีซ่า วันเดินทางค่าเดินทาง 11 สิงหาค่ะ โทรบอก  10 สิงหา คะ เลิศ ไหมค่ะ อะ ก้มหน้าเก็บของ แบบ เร่งรีบ ค่ะ เอาเจอกัน 15.00 ที่ สุวรรณภูมิ แต่ชีวิตเก็บของเสร็จ คื่น ตี 5 เก็บของเสร็จ 12.00 เร่งรีบมาก แต่ ต้องขอชมนะค่ะทัวร์มืออาชีพมากสมกับทีเขารำลือกันว่าประสบการณ์ 10 ปี ปรบมือให้ค่า เอา เริ่มกันเลยนนะค่ะ เลาจ์ king power สองสาวเล่าเรื่องค่า

[ CR ] คือทางพันทิพย์แจ้งว่าต้องให้ใส่กลุ่มด้วยอืมไม่เคยทำต้องทำยังไงเอย

ป.ล.   ยังไง รบกวน กดเก็บเข้าคลังกระทู้ด้วยนะค่ะ ข้างล่างใต้ข้อความนี้เลยค่ะขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 55 16:09:37

แก้ไขเมื่อ 22 ส.ค. 55 00:40:22

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 55 22:54:52

จากคุณ : แป้งตัวเล็ก
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 22:54:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com