Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครรู้จักคุณเอ๋ ปารุดาบ้างไหมคะ (โดนโกงค่าตั๋ว BKK-London ไปแสนกว่าบาทค่ะ) T-T ติดต่อทีมงาน

มีใครรู้จักคุณเอ๋ ปารุดาบ้างไหมคะ (โดนโกงค่าตั๋ว BKK-London ไปแสนกว่าบาทค่ะ) T-T

สวัสดีค่ะ
ไม่ทราบว่าจะเริ่มต้นอย่างไรดีค่ะ คือเรื่องยาวมากๆ พอจะสรุปได้อย่างนี้ค่ะ
เรากับสามีและลูกอายุ 3 ขวบกว่า ได้จองและซื้อตั๋วเครื่องบินไปกลับ กรุงเทพ-ลอนดอน
กับคุณเอ๋ ปารุดาและจ่ายเงินไปแล้ว รวมทั้งสามคนพ่อแม่ลูก แสนกว่าบาทค่ะ

โดยคุณเอ๋ได้ส่งตั๋ว E-Ticket แบบคอนเฟิร์มมาให้เรียบร้อยแล้ว

ก่อนหน้านี้เราเช็คในเวปเช็คมายทริป ตั๋วก็มีคอนเฟิร์มแล้ว

ไม่รู้นึกอย่างไร เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเราเข้าไปเช็คอีกรอบ ปรากฏว่าตั๋วเราโดนแคนเซิลไปเรียบร้อยแล้วค่ะ

เราติดต่อคุณเอ๋ ทั้งทางเบอร์โทรมือถือ สองเบอร์ นับจากวันอาทิตย์เป็นร้อยๆ รอบรวมทั้งฝากข้อความทางเสียงและทางเมสเซสไป ไม่มีตอบกลับเลยค่ะ ไม่รับสายด้วยค่ะ ตอนหลังโทรไปโดนตัดและเมื่อวานปิดเครื่องไปเรียบร้อยแล้วค่ะ
เราได้โทรไปเบอร์โทรที่ออฟฟิศ ทางอีเมล์ ทางเอ็มเอสเอ็น ไม่มีการตอบรับใดๆทั้งสิ้น ทางอีเมล์ที่เรามีเราส่งหมดทั้งอีเมล์ที่คุยเอ็มกัน อีเมล์ส่วนตัวที่คุณเอ๋เคยบอกว่าเช็คตลอด อีเมล์บริษัท ส่งไปหมดไม่มีการตอบกลับใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ

นี่ถ้าเราไม่เช็ค ปรินซ์ตั๋วออกไป ไม่อยากนึกภาพว่าเรา + สามี + ลูก 3 ขวบกว่าๆ ลากกระเป๋าไปเช็คอินแล้วไปไม่ได้ ความรู้สึกของลูกและครอบครัวที่ไปส่งจะเป็นอย่างไร พิมพ์มาถึงตรงนี้น้ำตาคลอ หันไปมองแก้มกลมๆ ตัวกลมๆ ที่หลับอยู่ข้างๆ แล้วรู้สึกผิดขึ้นมาจริงๆ

ก่อนหน้านี้คุณเอ๋บอกเราว่าช่วงนี้ระบบที่บริษัทมีปัญหา เลยให้บริษัทเพื่อนจองให้ พอมีปัญหาเรื่องนี้เราโทรไป น้องเจ้าของบอกว่า ไม่รู้จักคนชื่อนี้ค่ะ โดยคุณเอ๋เคยบอกรวมทั้งส่งเมล์มาดังนี้ค่ะ

ถ้าจะติดต่อกับ welcome อย่าบอกว่าเป็นผู้โดยสารเดินทางโอนเงินเอง นะค่ะไม่งั้นเค้าจะไม่ให้ราคาเอเจนท์ (OUTBOUND) หรือถ้าคุณฝนโอนแล้วแจ้งเอ๋ก็ได้ เอ๋จะโทรบอกเค้าว่าโอนให้แล้ว เพื่อจะให้เค้าส่งแบบ E-TKT มาให้

เราโอนไปเรียบร้อยแล้ว และได้ตั๋วที่ว่าคอนเฟิร์มมาแล้วดังที่เรากล่าวข้างต้นค่ะ แต่พอโทรไปถามหลังจากเช็คว่าตั๋วโดนแคลเซิล ทางเอาท์บาว บอกว่าไม่มีจองในระบบเลย รวมทั้งไม่รัจักด้วยค่ะ

ขอโทษนะคะถ้าพิพม์แล้ววกวนไปมา ตอนนี้น้ำตามันคลอตาค่ะ

เราไม่อยากเชื่อเลย ว่าคุณเอ๋จะทำกับเราแบบนี้

ข้างล่างเป็นที่อยู่คุณเอ๋ในท้ายอีเมล์ที่คุยกันมาตลอดค่ะ

Paruda J.
Director of Sales & Marketing
Journey Center co.,ltd. : 178/6 Ladphrao 81, Wangthonglang : Bangkok 10310 :
Tel : +66 2 196 1041 : +66 2 196 1047 : Fax : +66 2 196 1047 :
www.journeycenter.co.th
email : info@journeycenter.co.th

จากคุณ : แม่น้องแม่น้ำเทมส์
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 55 07:39:02 A:125.25.37.126 X: TicketID:372065

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com