Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chill out with the Gang @ Sheraton Pattaya Resort ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆห้อง Blue Planet ทุกคน หมิวเพิ่งทำรีวิวนี้เป็นรีวิวแรกค่ะ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
เริ่มแรกที่อยากจะเขียนรีวิวนี้ เนื่องจากเป็นทริปที่หมิวประทับใจ เพราะกว่าทริปนี้จะสำเร็จ ต้องวางแผนในกลุ่มเพื่อนด้วยกันนานมาก ต้องนัดกันล่วงหน้านานสุดๆ เพราะต่างคนต่างแยกย้ายไปทำงาน ทำให้เวลาไม่ตรงกัน แต่ในที่สุด เราก็นัดกันจนได้ค่ะ ทริปนี้ พวกเราตกลงไปพัทยากันค่ะ เนื่องจากเราไปกันแค่คืนเดียว และพัทยาก็ใกล้กรุงเทพฯดี เดินทางสะดวกค่ะ

ทริปคราวนี้ เราเลือกไปพักที่ เชอราตัน พัทยา กันค่ะ เนื่องจากพวกเรา search หาข้อมูลรีสอร์ท ดูรีวิวต่างๆ นานาในห้อง Blue Planet และก็มาเจอ เชอราตันพัทยา ค่ะ (พอดีเป็นสมาชิกของเครือโรงแรมนี้อยู่แล้วด้วย ไปพักก็จะได้เก็บสะสม point ไปด้วยค่ะ)

พวกเรานัดกันเช้าวันเสาร์เวลา 10 โมงครึ่งที่ ABAC หัวหมาก แต่สุดท้ายกว่าจะได้ออกจาก เอแบค ก็ปาไปประมาณ 11 โมงครึ่งค่ะ

ออกเดินทางโดยใช้เส้นทางมอเตอร์เวย์ ไม่นานเราก็มาถึงพัทยากันค่ะ พอมาถึงปุ๊บ ก็หิวปั๊บ เราเลือกมากินที่ร้าน มุมอร่อย สาขานาเกลือค่ะ เพราะเห็นเพื่อนๆในเนตแนะนำมาค่ะว่าร้านนี้อร่อย เสียดาย ไม่ได้ถ่ายรูปหน้าร้านมา ร้านหาไม่ยากค่ะ เข้ามาทางพัทยาเหนือ เจอวงเวียนปลาโลมา แล้วเลี้ยวขวา ตรงมาเรื่อยๆ จนเกือบสุดทางก็จะเจอร้านมุมอร่อยอยู่ด้านซ้ายมือค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ส.ค. 55 11:51:53

แก้ไขเมื่อ 22 ส.ค. 55 10:08:27

จากคุณ : Sky BI
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 55 10:05:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com