Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] italy-swiss-france 11-18 Aug 2012 trip in the dream ( 2 ){แตกประเด็นจาก E12546359} ติดต่อทีมงาน

อะ มาต่อ ค่ะ วันที่ 13 สิงหาคม 2012 ตอนเช้าเราก็ทานอาหารเช้าที่ โรงแรมนะค่ะ เก็บของแต่มีเรืองตื่นเต้นค่ะ กระเป๋าค่ะ กระเป๋าของเพื่อนร่วมทริป หายไป ????? ทั้งที่ พี่ เขาถือลงมาเองเลยทำไงดีละ พวกเราก็ภาวนาให้เจอ ไกด์ กับ คนขับรถก็ช่วยกันประสานและมีกล้องวงจรปิด ดีนะที่รู้ก่อนไม่งั้นแย่แน่ ๆ ไกด์ ทริป นี้ดีมากเตือนว่าให้เช็คตลอดว่ากระเป๋าเราขี้นรถแน่ไหมให้ดูกันเลย แล้ว คนขับชื่อ ลูก่า ดีมากเขารู้จักคนขับรถคือเขาคุยกันตอนเย็นว่าวันนี้จะไปไหนต่อ เห็นบอกว่า จะไป ไม่ท่าเรือเวนิส ก็ ไปซุปเปอร์ รถเพิ่งออกไปได้ 30 นาทีก็เลย รอ แป้ง ยกมือภาวนาให้ได้คืนหลังจากนั้น 09.00 ได้คืน พวกเราเฮ กัน เลย โอ้ยคุณพระคุ้มครอง เอา ไปค่ะ ลูก่า พาเราไปที่ท่ารถชัสเติลบัส เพือไป ที่ หอเอนปิซ่า เพราะว่า เขาห้ามรถใหญ่เขาไปค่ะ ก็ไปกลับคนละ 2 ยูโร มีคนดำมาขายร่มขายของก็ซี้อร่มค่ะราคาร่ม 3 ยูโร ต่อยังไงก็ไม่ให้ค่ะ 2 อัน 5 ยูโร ไปถึงหน้าหอเอน ก็เหมือนกันแสดงว่าราคามาตรฐาน ค่ะ ก็ช้อปปิ้งกันไปสนุกสนาน ค่ะ

[ CR ] ต้องจัดกลุ่มแต่แป้งไม่เคยทำต้องขออภัยด้วยนะค่ะผิดถูกยังไงแจ้งได้นะค่ะแต่ตอนนี้แจ้งแบบนี้ก่อนแล้วกันนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 55 16:10:44

จากคุณ : แป้งตัวเล็ก
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 01:35:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com