Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++++++++++++++++ อุทยานแห่งชาติจ๋าาา ทำไมทำกับหนูได้+++++++++++++++++++++++ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานไปเที่ยว วัดห้วยมงคล-โครงการชั่งหัวมัน-น้ำตกป่าละอู  พาเพื่อนชาวต่างชาติไปด้วย 1 คน รวมไปกัน 4 คน สองที่แรกก็ไม่มีอะไรแปลก ไปถึงน้ำตกบ่ายๆ เห็นใบประกาศหน้าทางเข้าดังรูป ผมที่เคยทำงานเป็นไกด์มาก่อนรู้สึกหน้าร้อนขึ้นมาเลยที่ราคาเป็นก้าวกระโดดขนาดนี้ คนไทยจาก 40 เป็น 100 คนต่างชาติจาก 200 เป็น 500 โอ้ดาววววววว.............

ผมอยู่ที่หัวหินก็จะมีเพื่อนๆชาวต่างชาติวนเวียนมาหาอยู่เรื่อยๆ ผมก็เป็นไกด์จำเป็นให้(มีบัตรนะครับ) เบื่อที่ต้องตอบฝรั่งว่าทำไมเก็บเงินไม่เท่ากันก็ปวดตับอยู่แล้ว นี่ขึ้นมา 250% เลย จะเอาเงินไปทำอะไรครับ น่าจะออกมาชี้แจงรายได้เป็นสถานที่ๆไป ซึ่งบางแห่งพวกวิ่งอำนวยความสะดวกอย่างเช่นห้องน้ำนี่สภาพเข้าใกล้จีนแล้ว กลิ่นเหมือนไม่เคยผ่านการล้างมาเป็นปี ซึ่งหลายๆที่นี่ไม่คุ้มกับค่าเข้าที่เก็บอยู่ทุกวันนี้อยู่แล้ว ผมว่าน่าจะเก็บเพิ่มเป็นสถานที่ๆไปมากกว่านะครับ อย่างผมไปรอบนี้จ่าย 350 บาท หากเดือนตุลาต้องจ่าย 830 บาท แต่ผมทำอะไรอุทยานไม่ได้อยู่แล้ว อย่างมากก็เลี่ยงไม่พาไป เพราะไปน้ำตก 500 ไม่คุ้มเลย ส่วนใหญ่ไม่มีใครเล่นน้ำกันอยู่แล้วเพราะน้ำเย็นมาก กลัวเป็นหวัด อย่างมากก็ซื้ออาหารปลาไป 4-5 โลไปเลี้ยงปลาก็เท่านั้น ..........

จากคุณ : steinsopp
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 19:45:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com