Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำการเที่ยว "เชียงใหม่" ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอรบกวนซักกระทู้นะคะ

จขกท มีแผนจะไปเที่ยวเชียงใหม่ต้นปีหน้าค่ะ 3-6 มกรา เป็น 4 วัน 3 คืน ค่ะ
ไม่เคยเที่ยวเชียงใหม่มาก่อนเลยค่ะ มีข้อสงสัยหลายเรื่อง

สถานที่ที่ จขกท อยากจะไปคือ เที่ยวตัวเมืองเชียงใหม่ วัดต่างๆ สถานที่สำคัญๆ
ที่ดังๆน่ะค่ะ 1 วันเพียงพอมั๊ยคะ?

แล้วก็จะไปทางดอยสุเทพน่ะค่ะ ไปดูตอกพญาเสือโคร่ง อยากเห็นมากๆไม่
ทราบว่าจะบานหรือยังคะ? แล้วแถวนั้นมีสถานที่อะไรที่ไม่ควรพลาดอีกบ้างคะ?

อีกจุดคือเส้นดอยอินทนนท์ มีสถานที่เที่ยวเยอะมั๊ยคะ มีอะไรน่าสนใจบ้างเห็นว่ามีน้ำตกเยอะน่ะค่ะ
ต้องอยู่ที่นั่นกี่คืนดีคะ ถึงจะเพียงพอและเหมาะสม

ที่เราวางโปรแกรมไว้คร่าวๆคือ
วันที่ 3 ไปถึงช่วงเช้า กะว่าจะหาเช่ามอเตอร์ไซต์เที่ยวในตัวเมืองค่ะ นอนในเมือง 1 คืน
วันที่ 4 เช็คเอาท์ ไปเที่ยวเส้นดอยสุเทพ ดูพญาเสือโคร่ง ดอยปุย  และสถานที่อื่นๆ ก่อนเย็นตรงไปค้างที่ดอยอินทนนท์
วันที่ 5 ตื่นเช้าที่อินทนนท์ ท่องเที่ยวบริเวณนั้นน่ะค่ะ มีอะไรบ้างแนะนำด้วยนะคะ  แล้วควรจะจะพักที่นี่อีกคืน หรือจะกลับไปพักและเดินเล่นในเมืองดีคะ แล้วสามารถไปอ่างขางได้อีกมั๊ยคะ
แอบอยากไปแต่กลัวแน่นไป เหอๆ เพราะวันที่ 6 เราจะกลับค่ำๆ อยู่แล้วค่ะ ไปนอนและอยู่ที่นั่นซักวันก่อนกลับได้มั๊ยคะ อิอิ
วันที่ 6 ตัดสินใจไม่ได้ค่ะ เพราะยังไม่รู้จะพักที่อินทนนท์ต่อหรือในเมือง หรือจะไปไหนดี

แบบนี้โอเคมั๊ยคะ แน่นหรือเบาเกินไป แนะนำได้นะคะ มีอะไรที่น่าสนใจแนะนำได้ค่ะ

อ้อคำถามสำคัญแนะนำบ้านพักหรือโรงแรมที่ดอยอินทนนท์ที่ไม่แพงมากด้วยค่ะ ?
และอยากเช่ารถขับค่ะ แต่ไม่มีบัตรเครดิต สามารถเช่าที่ไหนได้บ้างคะ? แนะนำทีค่ะ อยากขับเที่ยวกันเองกับแฟนน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 55 21:18:07

จากคุณ : mnoppy12
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 21:02:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com