Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวลาท่านไปเที่ยว ท่านพักโรงแรมคืนละเท่าไหร่ ติดต่อทีมงาน

ต่ำกว่า 2,000 บาท (110 คน)
  2,000-5000 บาท (38 คน)
  5,000-10,000 บาท (9 คน)
  มากกว่า 10,000 บาท (2 คน)

69.18%
  ต่ำกว่า 2,000 บาท (110 คน)
 23.90%
  2,000-5000 บาท (38 คน)
 5.66%
  5,000-10,000 บาท (9 คน)
 1.26%
  มากกว่า 10,000 บาท (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 159 คน

ตอนนี้มันมีกระทู้แนะนำอยู่ทีห้องรัชดา ครับ

แต่จากแต่ละ คห. มันทำให้ผมคิดว่า ผมเป็นแค่เด็กบ้านนอก รายได้ต่ำ
จริงๆ ผมชอบบริการที่ดี ของดีดี แต่ถ้าราคาแพงเกินที่ผมจะจ่ายไหว
ผมก็จะเลือก โรงแรมที่ต่ำลงมาอีกนิด เท่าที่พอจ่ายไหว

ผลที่ได้ ผมจะได้เจียมเนื้อเจียมตัวขึ้น  เพราะยุคนี้ social network มันแรง  เวลาอัพเฟซ อัพไลน์ อัพwechat  มีแต่คนเอาของหรูๆ ร้านอาหารหรูๆ  accessories หรู มาอวดกัน

เมื่อก่อนผมเฉยๆ แต่พอ มีคนมาโพสเยอะๆ เราก็อยากทำตามบ้าง อยากได้ อยากนั่นอยากนี่ไปซะหมด

แต่พอมาอ่านกระทู้นั้น ทำให้เรารู้ตัวเองเลยว่า ฐานะของเรากับคนส่วนใหญ่ที่ใช้ของหรู มันต่างกันมากมายเหลือเกิน  ถ้าเราขืนตามเขา เราตายแน่ๆ  หนี้บานเบอะแน่ๆ

สำหรับการท่องเที่ยวในไทย  ผมว่าถามห้องนี้น่าจะตรงกว่า  ว่าท่านๆ ปกติไปเที่ยวกัน พักห้องคืนละเท่าไหร่กันเหรอ

ตัวผม  เลือกข้อแรก  เป็นลำดับต้นๆ  ถ้าห้องเต็มถึงขยับไปข้อที่สองครับ

จากคุณ : ChineseBoy
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 55 23:51:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com