Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Cr] ทริป ตรัง - เกาะกระดาน ติดต่อทีมงาน

ทริป ตรัง - เกาะกระดาน

ทริปนี้เป็นทริปเก่าที่ผมได้ไปกับแฟน ช่วงนั้นเป็นช่วงหลังสอบปลายภาคเสร็จ เลยตั้งใจหาที่เที่ยวต่างจังหวัดบ้าง เลยตกลงกันว่าจะไปที่ตรัง ซึ่งที่ตรัง มีสถานที่ท่องเที่ยวมากมายเลยทีเดียว โดยที่ผมและแฟนตกลงกันว่า จะไปเที่ยวทั่วตรังเลย แต่ได้เก็บภาพมาแค่ตอนไปเกาะกระดาน

ทริปนี้ผมได้เดินทางไปตรังโดยใช้ รถมอเตอร์ไซต์ Mio โดยออกเดินทางจาก ม.วลัยลักษณ์ อ.ท่าศาลา จ.นครศรีฯ ตั้งแต่ ตี4 กะจะให้ไปถึงตรังตอนเช้า
เวลาที่เราไปถึงประมาณ 7 โมงเช้า

แต่ผมขอตัดไปวันที่ไปเกาะกระดานเลยนะครับ

โดยผมและแฟน ได้ชวนพี่ที่มหาลัยพาไปด้วย เพราะว่าพี่เขาเป็นคนตรัง และรู้จักคนขับเรือด้วย

รอบนี้นั่งเรือไปกันทั้งหมด 5 คน เป็นเรือลำไม่ใหญ่เลย เหมา 800 บาททั้งวัน

เราออกเดินทาง โดนขึ้นเรือกันประมาณ 7.30 น.

บรรยาตอนเริ่มออกเดินทาง

ปล. ผมขออภัยด้วยนะครับ หากเขียนแล้วอ่านยาก

จากคุณ : athit305
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 55 15:31:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com