Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แอร์เอเซีย: ผมสั่งอาหารทานบนเครื่อง โดนคนนั่งข้างๆบ่น ติดต่อทีมงาน

ผมสั่งอาหารมาทานไฟล์ในประเทศจาก หาดใหญ่ ไป กทม. ระหว่างที่ทานอาหารอยู่นั้น
คนนั่งข้างๆสองคน อายุประมาณ 25-30 ปี เดินทางมาด้วยกัน
ขอเรียกว่า นส. A  และ นส.B นะครับ กำลังคุยกัน
นส. A  เฮ้อ..กลิ่นอาหารแรงจัง
นส.B นั้นซิ บินแค่ไม่กี่นาทีเองทนๆเอาหน่อยก็ไม่ได้
อารมณ์ตอนนั้นรู้สึกหน้าชาขึ้นมาทันที ไม่คิดว่าเธอสองคนจะกล้าพูดแต่ก็ไม่ได้ทำอะไร ก็ทานๆไปจนหมด

ระหว่างที่ทานก็สังเกตดู ท่าทางสองคนไม่ค่อยสบอารมณ์เท่าไรครับ  

เครื่องออก 12.30 ตรงเวลาอาหารเที่ยงพอดี เวลาขึ้นเครื่อง 12.10 ถ้าไม่ให้ผมทานอาหารบนเครื่อง ผมก็ต้องทานตั่งแต่ 11 โมง  หรือไม่ก็ต้องทนหิวรอทาน หลังเครื่องลงที่ กทม. กว่าจะได้ทานก็ บ่ายสองโมงกว่า หรือไม่ก็เกือบๆบ่ายสาม

ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องบ่นหรือรู้สึกรำคาญเวลาคนอื่นสั่งอาหารมาทานกันด้วยครับ
บางคนก็บอกว่าอาหารแพงและไม่อร่อย แต่ผมกลับคิดกลับกัน ว่าจะได้ทานอาหารที่เราไม่ค่อยได้ทาน ถึงแม้นราคาจะแพงว่าทั่วไปแต่ก็ยินดีจ่าย

ทุกๆครั้งที่ผมบินผมก็สั่งอาหารทุกครั้ง ถ้าตรงกับเวลาอาหารหลักก็สั่งข้าว แต่ถ้าไม่ตรงกับเวลาอาหารหลักก็จะสั่งขนมมาทานเล่นเล็กน้อยๆ
พึ่งมาเจอครั้งนี้แหละครับที่โดนคนนั่งข้างๆบ่น
ถึงแม้นจะไม่ว่าโดยตรงแต่ก็ตั้งใจพูดให้ได้ยินอย่างแน่นอน

แล้วต่อไปผมจะกล้าสั่งอาหารมาทานดีมั้ยเนี้ย ขี้แง

จากคุณ : bluebirds flying
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 55 15:31:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com