Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากไปเที่ยวมัลดีฟ 2 คน ประมาณ 7 วัน ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

ตามหัวกระทู้เลยนะครับ
อยากไปเที่ยวมัลดีฟครับ ไป 2 คน ประมาณ 7 วัน (น่าจะ 6 คืน)

อยากจะขอคำแนะนำหน่อยนะครับ แล้วตัวผมก็เป็นประเภทที่
ไม่เคยเที่ยวต่างประเทศเลยด้วยครับ
แต่เรื่องภาษาอังกฤษ พอจะฟังและพูดได้แบบงูๆปลาๆ นะครับ

ตอนนี้ผมอยากวางเป้าหมายไปเที่ยวต่างประเทศดูบ้างสักครั้งหนึ่งในชีวิต
ไปทั้งทีก็ขอเป็นที่ที่ชอบไป ก็คือพวกเกาะและทะเล จึงตกลงใจที่มัลดีฟครับ

ที่ตั้งกระทู้เพราะต้องกำหนดเป้าหมายของค่าใช้จ่าย จะได้เก็บเงินถูกครับ
รวมถึงพวกรายละเอียดสิ่งที่ต้องทำเวลาไปต่างประเทศ จะได้เตรียมตัวถูก
คำถามจึงมีมากมาย ถ้าใครช่วยตอบคำถามไหนได้ผมรบกวนด้วยนะครับ

---------------------------------------------

1.เอกสารสำคัญ ต้องทำอะไรบ้าง ที่เข้าใจคือต้องทำ พาสปอต และ วีซ่า
ต้องไปทำที่ไหนยังไง (ไม่ค่อยห่วงเรื่องพาสปอต ห่วงวีซ่ามากกว่า)?

2.ตั๋วเครื่องบินจองอย่างไร สายการบินไหนดี และราคาตั๋วประมาณเท่าไหร่
แบบไปและกลับ สะดวกเดินทางจากกรุงเทพครับ คร่าวๆครับ

3.ที่พัก เน้นต้องการแบบบังกาโล บนน้ำ ตกคืนละประมาณเท่าไหร่
เอาไม่ต้องหรูมากครับ ขอราคาคร่าวๆก็พอ แต่ปัญหาคือจะจองอย่างไรดี

4.ค่าอาหารจะจัดการอย่างไรดี ที่พักมีอาหารให้บริการหรือไม่ หรือหากินเอง
จะต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่

5.รวมแล้วจะต้องมีค่าใช้จ่ายอื่นอีกหรือไม่ ค่าใช้จ่ายโดยรวมหมดทุกอย่าง
รวมทั้งที่พัก และตั๋วเครื่องบิน ตกประมาณเท่าไหร

6.คำแนะนำอื่นๆ ถ้ามีก็ขอบคุณมากเลยครับ
(เช่น ไปกับทัวร์ แต่ขอแบบส่วนตัวหน่อยนะครับ)

---------------------------------------------

ต้องขอโทษที่ถามเยอะ เพราะว่าไม่เคยจริงๆครับเรื่องพวกนี้

ส่วนเรื่องระยะเวลาที่จะไป น่าจะเป็นปีหน้า (2556)
กลางๆปีค่อนปลายปีเลยทีเดียวครับ (หรืออาจจะข้ามไปปี 2557)
เพราะว่าจะต้องเก็บเงิน และคงต้องเตรียมตัวอีกนาน ทั้งขอวีซ่าและพาสปอต

ขอบคุณอีกครั้งครับ

จากคุณ : monio
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 55 18:43:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com