Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนดูแพลน เยอรมัน ออสเตรีย กับคำถามงง เกี่ยวกับ พาส ต่างๆ หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

นี่คือแพลนคร่าวๆ ของผมครับ

นที่ 1 จากสนามบิน frankfurt ไป heidelberg นอน heidelberg
วันที่ 2 ไป rothenburg ผมดูรีวิวเมืองนี้แล้วน่ารักดีครับ และนอนที่นี่

วันที่ 3) ไป มิวนิค (จาก rothen to munich ประมาณ 250 กม.ครับ)คงถึงช่วงบ่าย + stay at Munich

วันที่ 4 day trip to fussen เที่ยวในเมือง และไป ปราสาท นอนชไวฯ

วันที่ 5 day trip obermmagau และไป linderhof สำนักสงฆ์แห่งเมือง
Ettal และกลับมานอน มิวนิค

วันที่หก ออกมิวนิค และไป salzburg เก็บกระเป๋า เดินทางต่อไป Konigssee นอน salzburg

วันที่ 7 Salzburg ทั้งวัน ใช้ Salzburg Card + นอน Salzburg

วันที่ 8 Hallstatt
วันที่ 9-10 Vienna + Bkk

คำถามงงๆ หน่อยนะครับ

1 จากโปรแกรมของผม เรื่อง pass ต่างๆ ผมควรจะซื้อยังไงดีครับ เยอรมันพาส ,bayern ticket และตั๋ววันในมิวนิค จำพวกนี้ครับ

ดูในเวบ german pass แบบ 4 วันมันตก 293 Euro ส่วนแบบ 5 วัน ตก 314 Euro ส่วน bayern ticket ตก 29 Euro ต่อวันต่อ สองคน ผมไม่รู้ว่าการซื้อตั๋็วแบบ point to point ที่อาจต้องใช้ ช่วงจากสนามบิน ไป heidelberg ช่วง heidelberg ไป rothenberg และช่วง rothenberg ไป มิวนิค ราคามันประมาณไหนครับ มันแพงกว่าการที่เราซื้อ german pass มั้ยครับ เพราะเหมือนว่า german pass ก็ใช้ไป fussen ได้เหมือนกัน

2 แล้วแพลนที่จะไป linderhof ,ober พวกนี้มันใช้ เยอรมันพาสได้มั้ยครัับ หรือต้อง bayern ticket เท่านั้น เพราะเหมือนว่า german pass มันไม่นับขึ้นรถบัส อาจต้องจ่ายเอง เพราะถ้าไปได้ จะได้ซื้อแบบ 5 วัน เพราะ ส่วนต่างระหว่าง เยอรมันพาส 5 กับ 4 วันมันคือ 21 Euro แต่  bayern ticket มันคือ 29 euro แต่ถ้าต้องใช้บัส แล้ว เยอรมันพาสมันไม่คลุม กลัวจ่ายค่าบัส จะแพงกว่า

3 พวกตั่ว bayern ticket เค้าใช้นั่งพวก บัส รถรางต่างๆ ในมิวนิคได้มั้ยครับ หรือ ต้องซื้อตั๋ววันต่างหากของ มิวนิค รู้สึกจะตก 9 ยูโร ต่อคนต่อวัน

4 วันที่เดินทางไป konigsee ถ้าผมแวะไปเก็บของที่ salzburg ก่อน ผมใช้ bayern ticket ไป salzburg หรือซื้อตั๋วแบบ point to point ดีครับ

และพอจะไปล่องทะเลสาป konigsee ก็ต้องซื้อตั๋วแบบ point to point ไป berchtesgarden หรือว่าใช้ bayern ticket ได้ครับ

5 จาก salzburg ไป hallstatt คราวนี้ต้องใช้ เวบรถไฟออสเตรียแล้วใช้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : TEEGTO
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 55 23:11:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com