Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยดูแพลนคร่าวๆ Tokyo+Sapporo(Snow Festival 2013) ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พอดีว่าผมพึ่งเลื่อนตั๋ว AirAsia X ได้ ใจจริงอยากเลื่อนไปกลับวันที่ 7 กุมภาเลย เพราะว่า Snow festival 2013 เริ่ม 5 ก.พ. แต่ว่ามันเลื่อนได้สูงสุดแค่ 6 ก.พ.(แอบขอเกินมา 1 วัน)

ไปกันทั้งหมด 5 คนครับ อยากวางโปรแกรมคร่าวๆว่าจะไปเมืองไหนคร่าวๆก่อนอ่ะครับ แล้วค่อยลงรายละเอียดตอนใกล้ๆ ว่าจะขอวีซ่าเดือน พ.ย. นี้อ่ะ อยากลองขอ Multiple ดูครับ ไม่รู้ว่าจะได้ไหมเพราะไม่มีงานประจำและว่างงานแล้วครับ(เคยไปญี่ปุ่น 2 ครั้งปี 2011 อ่ะ) มีใครเคยขอแบบว่างงานบ้างครับ?

ตอนนี้ยังรอดูโปรโมชั่น AirAsia Japan ว่าจะมีโปรบินขึ้นไป Sapporo ช่วงนั้นไหม ถ้ามีจะไม่ใช้ JR Pass ครับ และตัด Hakodate ออก

แต่ถ้าไม่มีโปรถูกๆ คงต้องซื้อ JR Pass ในช่วงวัน 7 วันสุดท้ายครับ ผมไม่แน่ใจว่าถ้า JR Pass หมดอายุวันที่ 5 ก.พ จะสามารถนั่งรถไปคืนนั้นมาถึงโตเกียวเช้าได้ไหม?
เพราะครั้งก่อนที่ผมนั่งจะถึง Aomori แล้วต่อไป Shin-Aomori ตอนเช้า แล้วต้องเข้าสถานี Shinkansen ใหม่จะได้หรือป่าวครับ? มีใครเคยเดินแบบนี้  
ถ้าไม่ได้คงต้องเริ่ม JR Pass ให้หมดอายุวันที่ 6 ก.พ. ครับ

โปรแกรมนี้แบบ JR Pass นะครับ เพราะคิดว่ารอลุ้นโปรตั๋วบินน่าจะยาก เลยจัดแบบนี้ก่อนครับ

-------------------------------------
Day 01, 28 Jan 13: Bangkok-KUL-Haneda
Arrive at Haneda(HND) about 11:00PM

Day 02, 29 Jan 13: Tokyo
Day 03, 30 Jan 13: Tokyo
Day 04, 31 Jan 13: Tokyo-Kawaguchiko
Day 05, 01 Feb 13: Kawaguchiko-Hakone-Tokyo
Day 06, 02 Feb 13: Tokyo-Hakodate
Day 07, 03 Feb 13: Hakodate
Day 08, 04 Feb 13: Hakodate-Sapporo-Otaru-Sapporo
Day 09, 05 Feb 13: Sapporo(Snow Festival)-Tokyo
Day 10, 06 Feb 13: Tokyo-KUL
Depart from Haneda(HND) about 11:55PM

Day 11, 07 Feb 13: KUL-Bangkok
Arrive at Bangkok(DMK) about 11:50AM
-------------------------------------

รบกวนท่านที่เคยไปช่วง ม.ค. ก.พ. ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าควรปรับเปลี่ยนตรงไหนบ้างครับ ที่ไหนควรไปหรือไม่ควรไปช่วงนั้นบ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

จากคุณ : ^_^Ohng^_^
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 55 06:49:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com