Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวญี่ปุ่นสามวัน งบไม่เกิน 3 หมื่น ไหวมั้ยคะ? ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจว่าจะไปสามวัน ไม่รวมคืนที่นั่งเครื่องบินไป คือเช้าปุ๊บลงจากเครื่องเที่ยวเลย ไม่เน้นช็อปปิ้งหสือหวา ต้องการพักผ่อน แช่ออนเซ็นซักคืนก็ยังดี ไปกลับเพื่อนผู้หญิงสองคน เลยต้องการที่พักที่พออยู่ได้ เน้นสัมผัสวัฒนธรรม ธรรมชาติ ของฝากกะซื้อในร้าน 100 เยน (ไม่ทราบว่าญี่ปุ่นมีร้าน 100 เยน กระจายอยู่ทุกพื้นที่หรือเปล่าคะ?) เป็นทริปเน้นพักผ่อนค่ะ งบไม่เกิน 3 หมื่นต่อคน รวมตั๋ว ไม่มีกำหนดเดินทางแน่นอน เนื่องจากต้องการไปช่วงที่ตั๋วถูกๆ (คือplanไว้ล่วงหน้าน่ะค่ะ) อยากไปเที่ยวแบบถ่ายรูปสวยๆเยอะๆ กินไม่หรู เอาแค่มื้อเย็นมื้อสองมื้อดีๆพอ ถ้ามีร้านซื้อของฝากถูกๆน่ารักๆก็ฝากคอมเมนต์เพิ่มเติมทีนะคะ ที่จ้องไว้คือเซ้ตปากกาลบได้สามแท่งในกล่องเดียว 200 กว่าบาทในสนามบินนาริตะมาแจก 555+ เพราะเมืองไทยไม่มีขายแบบดีๆเลย เพื่อนๆน้องๆหลายคนอยากได้แค่นี้แหละค่ะ พวกคสอ.ได้ยินว่าราคาไม่ค่อยต่างจากไทยเลยไม่ค่อยสนน่ะค่ะ เสื้อผ้าคงไม่ซื้อเพราะขี้เกียจแบกกลับ เป็นผู้หญิงง่ายๆถึกๆสองคนที่ต้องการพักผ่อนน่ะค่ะ เพื่อนๆห้องblueช่วยจัดทริปน่ารักๆสบายๆให้สักดอกนึงทีนะคะ xoxo

จากคุณ : CKathy17
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 55 15:02:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com