Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปเยอรมัน 3-4 วัน ควรไปเมืองไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

ไปทำธุระที่อัมสเตอร์ดัมเสร็จเที่ยงวันที่ 1 พ.ย. จะอยู่ต่อได้ถึงวันที่ 5 พ.ย. ตั้งใจจะไปเยอรมันค่ะ โปรแกรมที่คิดไว้คร่าวๆเป็นแบบนี้ค่ะ
1 พ.ย. บ่ายๆนั่งรถไฟไปเมืองโคโลญจน์
2 พ.ย. เที่ยวต่ออีกซักค่อนวัน บ่ายๆไปไฮเดลเบิร์ก
3 พ.ย. เที่ยวไฮเดลเบิร์ก เย็นๆไปมิวนิค
4 พ.ย. มิวนิคเต็มวัน
5 พ.ย. บินกลับกรุงเทพจากมิวนิค

หรือว่าจะเป็นแบบนี้ดี
1 พ.ย. บ่ายๆนั่งรถไฟไปเมืองโคโลญจน์
2 พ.ย. เที่ยวโคโลญจน์อีกวัน
3 พ.ย. เช้าไปแฟรงคเฟิร์ต เที่ยวซัก 4-5 ชั่วโมง เย็นไปไฮเดลเบิร์ก
4 พ.ย. ไฮเดลเบิร์กเต็มวัน ค้างอีกคืน
5 พ.ย. กลับมาแฟรงค์เฟิร์ต บินกลับกรุงเทพ

ไปกัน 3 คนพ่อแม่ลูก(8ขวบ) ยังทำการบ้านมาไม่เยอะค่ะ เพียงแต่ต้องรีบตัดสินใจเรื่องตั๋วเครื่องบินว่าจะบินกรุงเทพ-อัมสเตอร์ดัม แล้วจะกลับจากเมืองไหนดี

แถมท้ายอีกนิดนึงค่ะ หนังสือเที่ยวเยอรมันนี่หาซื้อได้ที่ไหนคะ หาจนเหนื่อยแล้วยังไม่เจอเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำแนะนำนะคะ

จากคุณ : OREO's Mom
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 55 15:55:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com