Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องการเดินทางไป Clinque Terre ติดต่อทีมงาน

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ คือผมหาทั้งใน pantip และ google แล้วยังไม่ค่อยเคลียร์น่ะครับ

1. ถ้าผมออกจาก Florence ไปลงสถานี La Spezia แล้วจะเดินทางไป Clinque Terre และ Portovenere ยังไง ทางรถไฟ หรือเรือ หรือรถบัส

2. จากข้อ 1 ถ้าไปโดยรถไฟ จะต้องนั่งไปสถานีอะไรครับ Genoa หรือ Rapallo ดี แล้วเราจะต้องลงสถานีอะไรเพื่อจะไป Clinque Terre

3. จากข้อ 1 ถ้าทางเรือ ท่าเรือที่จะไปอยู่ห่างจากสถานีรถไฟ La Spezia มากมั้ยครับ แล้วมีเรือถึงกี่โมง เพราะผมอยากจะเดินทางไปถึง La Spezia ประมาณ 5 โมงเย็นน่ะครับ

4. ถ้าจะพักใน Manarola มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ใน agoda ดูแล้วมันน้อยและเต็มไปเยอะแล้วล่ะครับ

5. จริงๆอยากจะไป Portofino ด้วยแต่กลัวเวลาจะไม่พอ ไม่ทราบว่าใช้เวลาเดินทางจาก Clinque Terre ไป Portofino นี่นานหรือไม่ครับ

6. ส่วนใหญ่ทุกท่านเจอรถไฟ delay บ้างหรือไม่ครับ ผมจะได้เผื่อเวลาไว้ เพราะเคยไปแถว Austria เวลาจะเป๊ะมาก อยากรู้ว่าโอกาสเจอ delay จะเกินครึ่งหรือไม่

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Travelzilla
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 55 17:51:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com