Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการใช้บัตร Singapore Tripper Pass แบบหัวหมอหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมไปอ่านเจอว่ามีบัตร Singapore Tripper Pass แบบเหมาจ่ายราคาเดียว
ใช้เข้าสถานที่ท่องเที่ยวของสิงคโปร์ได้หลายที่เลย ถือว่าคุ้มมากๆ
ทีนี้บัตรมันมีเงื่อนไขว่า
=========
บัตร Singapore Tripper Pass จะหมดอายุภายใน 48 ชั่วโมงสำหรับบัตรแบบ 2 Day นับจากการใช้บัตรแตะใช้บริการแหล่งท่องเที่ยวต่าง ๆ เป็นครั้งแรก
=========
ผมมีไอเดียแบบนี้ครับ สมมุติว่าเป็นวันที่ 1 มกรา ละกันง่ายดี

วันที่ 1 มกรา เวลา่ 11.00 วันแรกผมใช้แตะบัตรที่เที่ยวอื่นๆก่อน
วันที่ 2 มกรา เวลา 11.00 บัตรก็จะหมดอายุวันแรก ผมก็เที่ยวที่อื่นๆก่อน
วันที่ 3 มกรา เวลา 10.00 ผมเอาบัตรนี้เข้า USS เพราะยังไม่ครบ 48 ชั่วโมง (บัตรจะหมดอายุเวลา 11.00)

คือตั้งใจจะใช้เข้า USS ในชั่วโมงสุดท้ายก่อนบัตรจะหมดอายุน่ะครับ
แล้วอยู่ใน USS ทั้งวัน แบบนี้จะได้มั้ยครับ เพราะถ้าทำตามนี้ และเวลาแปะจริงๆ
ก็จะผ่านเข้าประตู USS ไปก่อนที่บัตรจะหมดอายุน่ะครับ

ประมาณว่าใช้คร่อมวัน แต่ยังอยู่ใน 48 ชั่วโมงน่ะครับ เพราะบัตรมันไม่ได้หมดอายุเที่ยงคืน
แต่ไม่แน่ใจว่าไอ้บัตรนี้มันมี * เงื่อนไข ว่าห้ามใช้เข้า USS ในวันที่สองหรือเปล่านี่สิ

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 55 02:27:42

จากคุณ : ichioini
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 55 02:22:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com