Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามสวนสนุก Nagashima นาโกย่า ญี่ปุ่นค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไม่ทราบว่าใครเคยไปนากาชิมาที่เป็นสวนสนุก กับ สวนดอกไม้ Nabana no sato บ้างคะ น่าไปไหมเอ่ย (ไม่ค่อยเห็นใครไปเลยค่ะ)

คือเรามีเวลาว่างที่นาโกย่า 1 วัน เลยกะจะไปสวนดอกไม้ กับไปแค่ออนเซนที่นากาชิมะ Spa Land (นาโกย่าไปมาแล้วค่ะ อยากไปเที่ยวที่อื่นบ้าง)

คราวนี้สงสัยว่า มันไปวิธีไหนได้บ้าง นอกจากนั่งรถบัสไป (รอบน้อยอ่ะค่ะ ไม่อยากเสียเวลารอ)

คือที่หาข้อมูลได้คืออยากนั่งรถไฟไปลงสถานี Nagashima แล้วไปต่อแท็กซี่ไปสวนดอกไม้ก่อน แล้วนั่งแท็กซี่ไปออนเซน แล้วค่อยนั่งแท็กซี่กลับมาขึ้นรถไฟกลับนาโกย่า

มันจะไหวไหมคะ ค่าแท็กซี่จะแพงเป็นหลายๆพันเยนรึเปล่า แท็กซี่จะหายากไหม (เพราะไปหลายคน คิดว่าถ้าไม่แพงมาก นั่งแท็กซี่จะสะดวกกว่าอ่ะค่ะ)

ยังไงรบกวนผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ปล. ขอเพิ่มค่ะ ไม่ทราบว่าใครเคยซื้อ Kintetsu railpass แบบ 3700 เยน ที่อื่นที่ไม่ใช่สนามบินไหมคะ

เพราะเรามานาโกย่าจากโตเกียว เลยไม่สามารถไปซื้อที่สนามบินชูบุเซนทรัลกับสนามบินคันไซได้อ่ะค่ะ (ในไทยก็ขายแต่แบบ wide ซึงแพงเกินจำเป็นค่ะ)

จากคุณ : Growth&Growth
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 00:09:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com