Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องเมืองกาญจน์และสัตหีบค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอรบกวนถามข้อมูลจากเพื่อนๆห้องนี้หน่อยนะคะ ปลายปีดิฉันมีแพลนจะไปเที่ยว 2 แห่ง คือ เมืองกาญจน์และสัตหีบ

1.  เมืองกาญจน์ ขอรบกวนถามเรื่องเหมืองสมศักดิ์ที่ปิล็อคนะคะ
      เหมืองนี่อยู่ไกลจากตัวอําเภอทองผาภูมิมากไหมคะ จากอําเภอทองผาภูมิเราต้องนั่งรถกันกี่ชม.คะกว่าจะถึง เส้นทางขึ้นเขาคดเคี้ยวมากไหม
      แล้วถ้าแพลนว่าจะไปสังขละต่อจากเหมืองนี่ มันยังใช่เส้นทางเดียวกันไหมคะ แบบวิ่งต่อไปได้เลยหรือเปล่า ถ้าใช่ สภาพถนนเป็นยังไงคะ แล้วใช้เวลาซักเท่าไหร่  ถ้าไม่ใช่ จากเหมืองต้องย้อนกลับมาที่ตัวอําเภอทองผาภูมิก่อนแล้วถึงค่อยวิ่งเส้นทองผาภูมิไปเข้าสังขละอีกที ยังงี้จะกินเวลาขับรถทั้งหมดกันซักเท่าไหร่คะกว่าจะถึงสังขละ

2.  สัตหีบ แพลนว่าจะไปพักที่ฐานทัพเรือสัตหีบซัก 4-5 คืน ขอคําแนะนําเรื่องสถานที่เที่ยวที่น่าสนใจแถวๆนั้นด้วยค่ะ  อ้อ มีร้านอาหารบ้านๆง่ายๆที่อร่อยๆช่วยแนะนําไหมคะว่า มาถึงถิ่นแล้วต้องไม่พลาดอะไรทํานองนั้น ขอบคุณค่ะ ขอแผนที่ทางไปด้วยนะคะ  

3.  ขอคําถามแถมค่ะ จากบางบัวทองจะไปตลาดร่มหุบไปยังไงคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เขียวอ่อน
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 55 08:07:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com