Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูตารางฮ่องกงมาเก๊า สอบถาม เรือจากฮ่องกง ไป มาเก๊า และ ช่วยเลือก ร.ร.ในฮ่องให้ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

วันแรกจะไปฮ่องกง ก่อน แล้ว ขากลับขึ้นเครื่องจากมาเก๊าค่ะ

วันแรก ลงเครื่องปุ๊ป ฝากกระเป๋า ไป ขึ้นกระเช้านองปิงเลย แล้วกลับที่พัก (ยังไม่รู้พักที่ไหน)

หลังจากนั้นไปavenue of star, ดู SOL, เดินเล่น lady market

วันที่ 2 คงไป disneyland

วันที่ 3 Ocean Park

วันที่ 4 เช้าออกจาก ร.ร. ข้ามฝั่งไปมาเก๊า คิดว่าน่าจะพักที่  ole london เก็บของไปวัดอาม่า/senado/โบสถ์เซนต์ปอล

วันที่ 5 เช้าไป Venetian แป๊ปนึง (ไม่รู้ไกลหรือเปล่า)  รีบกลับมาเอากระเป๋าไปขี้นเครื่อง  เครื่องออก บ่าย 2 โมง จะทันมั๊ยคะ

สอบถามค่ะ

ข้อ 1 อยากได้ที่พักแบบเวลาข้ามเรือกลับเอาสะดวก ๆ ค่ะ เอาแบบพักแถวๆ ที่ต้องข้ามเรือไปมาเก๊าค่ะ
         ที่พักเอาไว้แค่นอนค่ะ ไม่ต้องดีมากก็ได้ไป       กัน 3 คนพ่อแม่ลูก ลูก 10 ขวบ

ข้อ 2 disneyland ต้องทั้งวันมั๊ยคะ เอาแบบถ่ายรูปด้วยค่ะ (ถ้าไม่ไปไหนต่อได้คะ)

ข้อ 3 Ocean Park ต้องทั้งวันมั๊ย ถ้าไม่จะไปไหนต่อได้อีกคะ

ข้อ 4 เช้ารีบออกจาก ร.ร. ข้ามฝั่งไปมาเก๊า ไปท่าเรือยังไงคะ

ข้อ 5 เครื่องออก บ่าย 2 เช้าวันนี้จะไปไหนทันมั๊ย  ร.ร.อยู่ใกล้สนามบินหรือเปล่าคะ จาก ร.ร.ถ้าไปสนามบินไปยังไงคะ

ข้อ 6  วัดต่าง ๆ จะแทรกตรงไหนดีคะ อยากไป Repulse Bay ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : green coffee
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 55 00:18:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com