Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอาทริป ฉงชิ่ง จิ้วจ้ายโกว มาสอบถามครับ 20-28 Oct 2012 ติดต่อทีมงาน

ไม่เน้น เฉินตู ไม่เน้น ฉงชิ่งครับ เน้นพวกจุดเที่ยวที่เป็น the must และเป็นสถานที่ธรรมดาชาติสวยงามเป้นหลัก

20-Oct-2012   Bangkok -> Chongqing

6:20 - > 10:20

พักเฉินตู  

21-Oct-2012    Bus จาก Cheng Du ไป Jiu Zhai Gou ถึง พักที่ Jiu Zhai Gou

22-Oct-2012   Jiu Zhai Gou พักที่ Jiu Zhai Gou

23-Oct-2012  Jiu Zhai Gou พักที่ Jiu Zhai Gou

24-Oct-2012  Huang Long พักที่ Jiu Zhai Gou

25-Oct-2012  Bus จาก Jiu Zhai Gou กลับไปที่ Cheng Du พักที่ Cheng Du

26-Oct-2012 เดินทางจากเฉินตูไป Le Shan ตอนเช้า และไป Emei Shan ตอนบ่าย กลับมาพักที่เฉินตู  พอดีช่วง วันที่ 26-27 Oct ยังเคลื่อนได้นิดหน่อย

27-Oct-2012 ตีรถไฟความเร็วสูงไป Chong Qing เที่ยว Chong Qing พักฉงชิ่ง

28-Oct-2012  11:10 เครือ่งกลับสู่กรุงเทพ    13:10 ถึงกรุงเทพอย่างปลอดภัย

ข้อถามเพิ่มดังนี้  ไปกันประมาณ 4 คน up (ไทย 3 จีน 1) หรืออาจจะมากกว่า

1. ถ้านั่ง bus ไปควรจะเที่ยวจิ่วจ้ายโกว ก่อน หวงหลงใช่ไหมครับ ?

2. ถ้าจะเอา ที่พักจิ่วจ้ายโกวเป็นหลัก ไปเที่ยวหวงหลง แล้วกลับมานอนที่เดิมดีกว่า ไปหาที่พักแถว ๆ หวงหลงป่าวครับ?

3. Le Shan กับ Emei Shan ควรจัดทริปเป็นวันเดียวกันไหมครับ ?  แล้วควรเอาอะไรไว้เช้าไว้บ่าย ตกเย็นควรกลับมาพักที่เฉินตู

4. ถ้า ทริป Le shan กับ Emie shan ต้องค้าง 1 คืน ควรค้างที่ไหนดีครับ

5. รบกวนแนะนำที่พักตามที่ถามด้านบนด้วยครับ

-  Jiu Zhai Gou
   -  Huang Long (ถ้าต้องพัก)
   -  Cheng Du
   -  Emie Shan
   -  Chong Qing

6. บัตรนักศึกษา กับบัตรไกด์ยังใช้เป็นส่วนลดได้ไหมครับ ?

จากคุณ : richie_air
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 55 12:06:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com