Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(เที่ยวญี่ปุ่น) รบกวนถามเกี่ยวกับ JR และ Subway ที่ Ueno station หน่อยค่า ติดต่อทีมงาน

ยังไม่เคยไปแถบ Ueno ค่ะ รบกวนถามว่า

1. ที่สถานี Ueno มี JR กับ Tokyo Metro subway อยู่ในอาคารเดียวกันเลยใช่มั๊ยคะ แต่ subway จะอยู่ใกล้ด้าน Keisei ใช่หรือเปล่า

2. ถ้าเราพักที่ Hotel Sardonyx ซึ่งอยู่ระหว่าง JR Ueno กับ JR Okachimachi แล้วเราไปขึ้นที่ Okachimachi จะเดินใกล้กว่ามั๊ยคะ คือว่าศึกษาจาก map แล้วใกล้กว่า แต่ไม่เคยเห็นรีวิวใครไปขึ้นที่นี่เลยค่ะมีแต่ไป Ueno เลยไม่แน่ใจ

3. คล้ายๆข้อ 2 ค่ะ คือ พัก Sardonyx แล้วเดินไป Tokyo Metro subway (Ginza line) ระหว่าง สถานี Ueno กับ Uenohirokoji อันไหนสะดวกกว่ากันคะ เส้นทางจาก map เท่าๆกัน เลยอยากถามถึงความสะดวกค่ะ (เช่น มี/ไม่มี ลิฟท์หรือ บันไดเลื่อน) เพราะมีเด็กเล็กใช้รถเข็นเด็กไปด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : FrozenYogurt
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 55 22:10:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com