Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องที่พักที่จิ่วไจ้โกว และการเดินทางไปหวงหลง หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีกะว่าปลายตุลานี้จะพาแม่ไปเที่ยวจิ่วไจ้โกวครับ  

วางแผนไว้แล้ว จะไปทั้งหมด 9 วัน และว่าจะเที่ยวในจิ่วไจ้โกว 2 วัน และหวงหลง 1 วัน แต่ยัง งง ๆ กับการเดินทางอยู่ แล้วก็กำลังหาที่พักด้วย

ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือเปล่านะครับ แผนจะเป็น

วันที่ 1 กรุงเทพ ถึง ฉงซิ่ง แล้วต่อรถไฟความเร็วสูงไปเฉินตู พักเฉินตู
วันที่ 2 เดินทางจาก เฉินตู ไปยัง จิ่วไจ้โกว โดยรถบัส ออกแต่เช้า ถึงน่าจะประมาณค่ำ ๆ พักในจิ่วไจ้โกว
วันที่ 3 เที่ยวในจิ่วไจ้โกว
วันที่ 4 เที่ยวในจิ่วไจ้โกว
วันที่ 5 ไปเที่ยวหวงหลง วันนี้ต้องกลับมาพักที่จิ่วไจ้โกวหรือเปล่าครับ หรือพักเมืองแถวนั้น แล้วพรุ่งนี้เช้าค่อยหารถเข้าเฉินตู
วันที่ 6 เดินทางกลับเฉินตู
วันที่ 7 ไปเขาง้อไบ๊
วันที่ 8 กลับจากเขาง้อไบ๊ เข้าเฉินตู แล้วก็กลับ ฉงซิ่ง
วันที่ 9 กลับกรุงเทพ

สอบถามนะครับ
1. ไม่ทราบโปรแกรมอย่างนี้แน่นไปไหมครับ คิดว่าในเมืองฉงซิ่ง คงไม่ได้เที่ยวอะไรแน่  ส่วนในเมืองเฉินตู คงได้เดินวันแรก ช่วงเย็น ๆ  วันอื่น ไม่แน่ใจว่าจะมีเวลาเที่ยวอีกหรือเปล่า
2. ถ้าตัดการไปเขาง้อไบ๊ออก เพื่อเที่ยวในตัวเฉินตูจะดีกว่าหรือเปล่า
3. การเดินทางจากจิ่วไจ้โกวไปหวงหลงนี่ มีรถประจำทางไปหรือเปล่าครับ แล้วขากลับจะเดินทางยังไงต่อ

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ

จากคุณ : beverage144
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 55 22:38:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com