Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปหัวหินวันศุกร์นี้ค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำที่พักหลักร้อย กับ จัดทริปให้ด้วยจ้า แจกกิฟท์จ้า ติดต่อทีมงาน

ที่เล็งๆไว้หลายที่และหนาแน่นมากค่ะ สำหรับทริป 2 วัน 1 คืน  เอารถไปเองค่ะ
ออกเดินทางจากราชบุรีค่ะ
1.เพลินวาน  (เคยไปแล้วพอตัดออกได้)
2.ตลาดน้ำสามพันนาม
3.วัดห้วยมงคล
4.น้ำตกป่าละอู
5.ไร่องุ่น
6.cicada
7.ฟาร์มแกะ swiss sheep farm
8.ซานโตรินี่  (อยากไปมาก)

ปล ที่ไหนมีค่าเข้าเท่าไหร่ วานผู้รู้บอกด้วยนะค้ะ จะได้เรียบเรียงงบประมาณถูก เที่ยวแบบงบน้อยค่ะ คลายเครียดหลังสอบ อยากได้ราคานักศึกษาจ้า

ใครที่ชำนาญรบกวนจัดทริปเป็นฉากๆให้เราทีค่ะ อยากเที่ยวแบบไม่วนหาแล้วอ่ะ ไปถึงก็โชะ โชะ โชะ ได้เที่ยวเลย  ประมาณนั้นค่ะ
ถ้าเป็นไปได้ อยากได้แผนที่ด้วยค่ะ
วานเพื่อนๆชาวพันทิพผู้ใจดีและรู้ทางวาดแผนที่ให้จะดีมากเลยค่ะ  
อันไหนที่เพื่อนๆอยากแนะนำเพิ่มเติมก็แนะมาเลยนะค้ะ หรืออันไหนไม่น่าไปอยากตัดออกก็แนะได้ค่ะ  

ส่วนที่พัก อยากได้ที่ไม่ต้องดีเลิศมากมายค่ะ เน้นออกเที่ยวมากกว่าอ่าค่ะ
ไป 2 คนค่ะ

อ้อเกือบลืม  เน้นกินด้วยค่ะ อยากกินอาหารทะเลสดๆ อารมณ์แบบขึ้นจากเรือก็มาขายกันเลย ทำสดๆ ตรงนั้น ปิ้งย่าง จิ้มน้ำจิ้ม กินง่ายๆ ไม่เน้นเมนูหรูเลิศ ใครรู้จักแพปลา หรือสะพานปลา อยู่แถวไหน แนะนำทีนะค้ะ

แจกกิฟท์ทุกคำแนะนำเลยจ้า ^^~

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ย. 55 02:42:06

จากคุณ : จีเนียสเกิร์ล
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 55 02:39:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com