Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ญี่ปุ่น] ขอไอเดียครับ จากโอซาก้า มาโตเกียว แต่อยากแวะดูฟูจิซัง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ กำลังจัดแพลนเที่ยวญี่ปุ่นช่วงปลายๆ เดือน พ.ย. อยู่ครับ จองทริปลงโอซาก้า และ กลับจากนาริตะครับ คราวนี้ ทริปโอซาก้าลงตัวละ เหลือเวลาอีก 2 วันครึ่ง ( 27 เช้า กลับ 29 ไฟลท์ 5 โมงเย็น) คือตั้งใจจะออกจาก Osaka แต่เช้า และมุ่งไปยังโตเกียว

แต่ในทริป ก็แพลนอยากไปเที่ยวดู Fuji ด้วยครับ คร่าวๆคิดถึงคาวาคูจิโกะ หรือ แถวๆนั้น กำลังคิดว่า จาก Osaka ควรไปเที่ยวคาวาคูจิโกะ ก่อน หรือ ว่า เที่ยวในโตเกียวก่อนดี เพราะดูแล้วใช้เวลาทั้งคู่

แพลนที่คิดไว้ในใจนะครับ คือออกจาก Osaka ราวๆ 8.00 ของวันที่ 27 นั่งชินคันเซ็น (ยังไม่ได้ศึกษาเส้นทางละเอียดครับ) แล้วมาเที่ยว คาวาคูจิโกะก่อน แล้วค้างคืน ที่นั่นหนึ่งคืน ออกจากคาวา ตอนเที่ยง มาเที่ยวโตเกียว ของวันที่ 28 แล้วเที่ยว บ่ายๆ ของวันที่ 28 เน้นพวกโซนตัวเมือง , Tokyo Tower, Asakusa , อื่นๆเล็กน้อย จนถึงเวลากลับ ของวันที่ 29 เลย

แต่อีกใจนึงไม่แน่ใจว่า ถ้าหากผมวิ่งตรงจาก Osaka มาเที่ยวที่โตเกียวก่อนเลยวันที่ 27 แล้ว ค่อยเดินทางไปคาวาูจิโกะ ช่วงบ่าย วันที่ 28 และใช้เวลาจนถึงเกือบๆ เที่ยงวันที่ 29 แล้วเดินทางมานาริตะเพื่อกลับบ้านเลย จะดีหรือป่าว

รบกวน Comment และขอไอเดียหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆครับ

ป.ล. หลักๆอยากดู Fuji อาจจะไม่ต้องเป็นคาวาคูจิโกะ ก็ได้ครับ ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

จากคุณ : โรบินฮูดตะวันออก
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 55 14:55:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com