Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยหน่อยคะ จิ่วจ้ายโกว หวงหลง ต้าจู๋ อู่หลง(สะพานมังกรฟ้า) ติดต่อทีมงาน

รบกวนพี่ ๆ ที่มีประสบการณ์หน่อยคะ คือ ตอนนี้สับสน กังวลกับการเดินทางไปจิ่ว - หวงหลงมาก คาดเดาสถานการณ์เฉพาะหน้าไม่ถูกจริงๆ แผนของดิฉันเป็นดังนี้คะ

15 Oct นอนฉงชิ่ง เที่ยวฉงชิ่ง

16 Oct บินไปจิ่ว ถึงสนามบินจิ่ว 11.50 (มีคำถามด้านล่างข้อที่ 1)

17-18 Oct เที่ยวจิ่ว สองวันเลย

19 Oct กลับฉงชิ่งไฟลท์ 13.05 ตอนแรกจองไฟลท์ 5 โมงเย็นกะเอาเที่ยวหวงหลงวันนี้ แต่ Ctrip เมลล์มาบอกไฟลท์ยกเลิก แล้วอัพราคาไปอีก เลยค้นใหม่ได้ไฟลท์ 13.05 ที่ราคาเราพอรับได้ (คำถามด้านล่างข้อ 2 คะ)

20 Oct อู่หลง (คำถามข้อ 3)

21 Oct ต้าจู๋ (คำถาม 4)

22 Oct กลับบ้าน

คำถาม:

1. เพราะดิฉันจองไฟลท์จากฉงชิ่ง ไปถึงสนามบินจิ่ว 11.50 เคยสำรวจกระทู้ว่ามีรถบัสที่พาไปเที่ยวหวงหลง รอเรา แล้วไปส่งที่จิ่ว ในราคา 100 หยวน ยังมีมั้ยคะ (คนที่โรงแรมจิ่ว เขาเมลล์บอกมาว่ารถไม่ได้ไปหวงหลงแล้ว มุ่งไปจิ่วอย่างเดียวถ้ารถบัสออกสนามบินนะ) สมมติว่าไฟลท์ไม่ดีเลย์ เราสมควรลุยหวงหลงวันแรก เลยมั้ยคะ และกับเวลาที่ไปถึงเที่ยงพอดีมันจะทันมั้ย ถ้าทันจะทุ่มทุนเที่ยวหวงหลงให้จบภายในวันแรกโดยการเหมาแท็กซี่ ถ้าไฟล์ทดีเลย์มากไม่รอดไปถึงหวงหลงได้ คิดไว้ว่านั่งรถบัสเข้าโรงแรมไปเลยแทน

2. ถ้าวันแรกอดไปหวงหลง คิดว่าวันสุดท้ายที่ 19 เหมาแท็กซี่ออกมาสักตีห้าเช้า ถึงหวงหลง 8 โมง ได้ขึ้นหวงหลงเเกือบเก้าโมง ออกมาให้ได้ก่อนเที่ยง กลับไปสนามบินทันมั้ยคะ ไฟลท์ 13.05

3. ไปอู่หลง เนื่องจากสถานทีเฉาเทียนเมินปิดบริการแล้ว มีใครลองใช้บริการสถานีรถบัส ซือกงลี่ มั้ยคะ ที่เป็นสถานีเปิดใหม่ จะไปอู่หลงคะ ไปยากมากมั้ยคะ ขอแค่ไปสะพานมังกรฟ้ามีโรงเตี้ยม และนั่งรถบัสกลับฉงชิ่ง

4. ไปต้าจู๋ พอทราบขึ้นรถที่ ซายหยวนป้า กะ เฉินเจียผิง ถ้าเกิดอยากซื้อทัวร์ หาได้ตามไหนบ้างคะ แล้วพวกทัวร์ 1 day trip เนี่ย จะพาเข้าร้านขายของมั้ยคะ ซึ่งก็เซ็ง ๆ เหมือนกัน

ปล. พอมีใครแนะนำ ร้าน Hot pot อร่อย ๆ ที่ฉงชิ่งมั้ยคะ เป็นคนชอบทานเนื้อสไลด์มาก

รบกวนทุกท่านด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

จากคุณ : Boobie
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 55 00:24:22 A:58.9.228.77 X: TicketID:007645

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com