Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการทำเวบเช็คอินกับแอร์เอเชียหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมได้ทำเวบเช็คอินไป จะเดินทางไปต่างประเทศสัปดาห์หน้าเลยทำไปเลย ทำมาแล้วก็มาสงสัย

1.การทำเวบเช็คอินแบบนี้ ตอนเราจะโหลดสัมภาระเราต้องไปที่ช่องไหนครับ ปกติเคยเข้าช่องที่เช็คอินทั่วไปที่มักจะคิวยาว และแอร์เอเชียแบ่งเป็น domestic กับ international แต่ถ้าเราเช็คอินมาแล้วยังต้องไปต่อคิวโหลดกระเป๋าอีกหรือเปล่า

2.ปกติเคาเตอร์จะปิดก่อนบิน 45 นาที การทำเวบเช็คอินมาแล้วจะช่วยจุดนี้หรือเปล่า เพราะถ้าปกติไม่มีสัมภาระ สมมติ ถ้าเรามาสายอาจจะเหลือแค่ 35-40 นาที และเคาเตอร์ปิดไปแล้ว เราก็เดินตัวเปล่าวิ่งเข้าไปได้เลย แต่ถ้าเรามีสัมภาระโหลดแบบนี้ เคาเตอร์โหลดสัมภาระจากข้อ 1 จะปิดก่อนการเดินทาง 45 นาทีเท่ากันไหมครับ

3.ผมทำเวบเช็คอินที่ปลายทางประเทศจีนไว้ด้วย ข้อ 1-2 ที่ถามไว้นี่ ต่างประเทศก็ปฏิบัติแบบเดียวกันไหมครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ไรเฟิล
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 55 10:31:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com