Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปมิลานปลายตค. นี้ รบกวนสอบถามค่ะ ติดต่อทีมงาน

จขกท จะต้องไปประชุมที่มิลานปลายเดือน ตค นี้ (ที่ทำงาน support บางส่วนค่ะ)  เนื่องจากใกล้วันแล้วเริ่มหาข้อมูลเดินทาง ค่อนข้างตกใจเพราะค่าใช้จ่ายแพงไม่ใช่เล่น มีน้องบอกให้มาหาข้อมูลใน BluePlanet เลยขออนุญาตมาสอบถามค่ะ
  1. ช่วงปลายตค จะมีโปรสายการบินไหนออกมามั๊ยคะ งบไปกลับไม่เกิน 4 หมื่นค่ะ แต่ถ้าได้ถูกกว่านั้นก็ยิ่งดีเพราะต้องออกเองไปก่อน กะว่าจะไป 26 ตค กลับ 31 ค่ะ
 2. Jet Airway India นี่โอเคมั๊ยคะ เห็นราคาค่อนข้างถูกกว่าที่อื่น (แฟนทักว่าสายการบินอินเดียจะมีกลิ่นไม่พึงประสงค์มั๊ย คือไม่ได้ตั้งใจดูถูกนะคะ แต่จขกท จมูกไวกว่าชาวบ้าน)
 3. ย่านไหนใน Milan ที่ไม่ควรไปคะ ได้ข่าวว่ามิจฉาชีพเยอะ คือมีโอกาสสูงที่ทริปนี้จะไปคนเดียวเลยจะต้องหาทางระวังไว้ก่อน
 4. มีโรงแรมแนะนำมั๊ยคะ ที่ประชุมคือ MiCo - Milano Congressi ซึ่งอยู่ในเว็บงานประชุมบอกอยู่ใกล้ๆกับภาพวาด The Last Supper จขกท เลยกะว่าจะหารร ใกล้ๆเดินไป แต่ถ้าแพงจัด อาจยอมเอารร ที่ใกล้กะสถานี metro แล้วนั่งรถไปค่ะ
 5. มีสถานที่ท่องเที่ยวใกล้ๆที่สามารถไปกลับไม่เกินครึ่งวันมั๊ยคะ และผู้หญิงคนเดียวสามารถไปได้ง่ายๆอย่างปลอดภัย มีเวลาค่อนข้างน้อยแต่ก็แอบอยากเที่ยวบ้างนิดนึง

ขอความกรุณาด้วยนะคะ ไม่เคยไปยุโรปเลย กลัวเรื่องการสื่อสารด้วยเพราะนอกจากภาษาไทยกะอังกฤษแล้ว ไม่รู้จักภาษาอื่นที่ใช้สื่อสารได้เลย
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Can't be anyone else
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 55 18:00:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com