Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ก่อนออกเดินทางจากสนามบินต้องทำอะไรบ้าง ติดต่อทีมงาน

ขอสอบถามหน่อยครับ  สมมุติว่าผมจะเดินทางไปท่องเที่ยวต่างประเทศ เช่นประเทศรัสเซียซึ่งเข้าใจว่าไม่ต้องขอวีซ่า หรือว่าประเทศอะไรก็เเล้วเเต่ที่ไม่ต้องใช้วีซ่า เช่น มาเล์  ฮ่องกง    ทีนี้ก่อนออกจากสนามบินนี่เราต้องไปดำเนินการอะไรก่อนกันบ้างครับ    คือตามความเข้าใจของผม ผมคิดว่าเราไปกรอกใบ ตม.6 ก่อนใช่ใหม    เเล้วหน่วยงานนี้มันอยู่ตรงส่วนใหนของสุวรรณภูมิครับ
เเล้วพอไปถึงปลายทางเราต้องทำไงต่อครับ
เเล้วประเภทผู้โดยสาร CIQ นี่คืออะไรครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : kleaw
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 55 23:25:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com